Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

เงื่อนไขเดียวกันทุกบัตรกดเงินสดหรือเปล่าเนี่ยเรื่องวงเงินอนุมัติน่ะค่ะ เราดูของบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสให้อนุมัติวงเงินไม่เกิน 5 เท่าของรายได้ เหมือนบัตรกดเงินสดอื่นๆเลย ถ้าเราสมัครจะรู้ได้เลยมั้ยคะว่าเราจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติอย่างเดียว? ถ้าเงินเดือนน้อยก็คงได้เงินสินเชื่อไม่มากเนอะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พงษ์ศักดิ์

โดยทั่วไปแล้วบัตรกดเงินสดของทุกเจ้าที่ทำออกมา มักจะให้เราสามารถขอวงเงินได้สูงสุดที่5เท่าของเงินเดือนครับ แต่ปัญหาคือ เราสามารถบอกได้ครับว่าต้องการยอดเงินสูงสุด แต่ ทางธนาคารเขาก็ไม่ได้ให้วงเงินเราแบบนั้นครับ เขาไม่ให้เราถึง5เท่าของเงินเดือนเราหลอกครับ ส่วนใหญ่มักจะได้ ไม่เกิน3เท่ามากกว่าครับ เท่าที่ผมเคยเห็นมานะครับ

2020.11.25 13:39

Jaycho2445

ปกติโดยทั่วไปเขาไม่ได้ให้คุณถึง 5 เท่านะครับ มันเป็นโฆษณาชวนเชื่อครับ ปกติแล้วเค้าดูจากรายได้เป็นหลัก เช่นถ้าคุณเงินเดือนประมาณ 25,000-35,000 จะได้แค่ 1.5เท่า ประมาณนี้ ถ้าคุณอยากจะได้ประมาณ 5 เท่าคุณต้องมีรายได้เกิน 50,000 ขึ้นไปอ่ะครับ อีกอย่างหนึ่งเขาไม่ได้ดูแค่ตรงนี้นะเขาดูเกี่ยวกับ ประวัติในการชำระหนี้ของคุณด้วย

2020.12.06 12:26

STOP!😔

ไม่แน่ใจว่าผมจะเข้าใจถูกหรือเปล่านะ เรื่องการให้วงเงินอนุมัติบัตรกดเงินสดเนี่ย ไม่ใช่แค่บัตรกดเงินสดยูเมะพลัสเท่านั้นหรอก ผมว่าเกือบทุกบัตรกเงินสดแหละ นอกจากเขาจะดูเรื่องเงินเดือนของผู้สมัครแล้ว เขาน่าจะดูเรื่องภาระหนี้สินที่คุณมีอยู่ ณ ตอนที่ยื่นเอกสารการสมัครด้วยหรือเปล่า เขาน่าจะเอามาประเมินด้วยนะครับ

2021.01.07 14:9

Teena T^^

@Jaycho2445 ถ้าอยากสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสแล้วอยากได้รับการอนุมัติวงเงิน 5 เท่าของรายได้ต่อเดือน ผู้สมัครต้องมีรายได้เกิน 50,000 ขึ้นไปต่อเดือนเลยเหรอคะ😮 เราได้ไม่ถึงขนาดนั้นแน่ๆ ต้องทำงานอะไรถึงจะได้เงินเดือนมากขนาดนั้นเนี่ย เราไม่คิดเรื่องสมัครบัตรกดเงินสดแล้วดีกว่า คิดเรื่องงานที่ว่าเนี่ย..ต้องไปทำงานอะไร

2021.03.18 15:7

preme

จขกททำไมอยากได้วงเงินเยอะๆคะ??? ไม่กลัวใช้หนี้ไม่ไหวกันบ้างหรอ??? ช่วงนี้เงินมันหายากนะคะจะใช้บัตรกดเงินสดอยากให้คิดกันดีๆก่อน วงเงินที่ธนาคารเค้าให้เค้าคงต้องคำนวณมาอย่างดีแล้วล่ะค่ะจากรายได้ของคุณว่าคุณมีโอกาสที่จะใช้หนี้เค้าได้ เค้าเลยให้วงเงินคุณเท่าที่คุณจะจ่ายไหว คงไม่มีใครกล้าให้เงินวงเงินเยอะๆหรอกนะคะถ้าเงินเดือนไม่ได้สูงมาก

2021.06.05 13:18

Tyson

@จขกท. ได้กี่เท่าของรายได้ อันนี้เงื่อนไขของพวกบัตรกดเงินสดมันก็ระบุเอาไว้อยู่นะ แต่ทุกคนก็ อาจจะไม่ได้วงเงินที่เท่ากัน ถึงแล้วว่ารายได้จะเท่ากัน ธนาคารเขาดูหลายๆอย่างนะครับ นี่ก็บอกยาก ส่วนมากก็ดูประวัติทางการเงินกับหนี้สินอื่นๆ หรือถ้าไม่ได้เป็นหนี้อะไรมาก่อนเลย 2 คนรายได้เท่ากันวงเงินอนุมัติไม่เท่ากันก็มีถมเถไป สรุปว่าคงต้องลองยื่นสมัครแล้วก็รอผลอนุมัติดูนะครับ

2021.09.24 14:10

แตน

อยากทราบเกี่ยวกับบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสหน่อยนะคะ ว่าบัตรนี้เค้าอนุมัติง่ายไหมคะ พอดีต้องรีบใช้เงินด่วนหน่ะคะ ต้องการเอาเงินมาหมุนในธุรกิจนิดหน่อย ไม่อยากขอสินเชื่อ ก็เลยอยากจะสมัครเป็นบัตรกดเงินสด แล้วดอกเบี้ยเขาคิดกันยังไงหรอคะถ้าเรากดเงินสดของมาใช้ ถ้าเราต้องการเงินทุนหมุนเวียนในธุรกิจเล็กๆน้อยๆเหมาะไหมคะที่เราจะสมัครบัตรนี้ ?

2021.10.12 10:56

ศักดิ์ดา

ผมคิดว่าเราน่าจะทราบได้ล่วงหน้าก่อนนะครับ ก่อนที่เราจะยืนเอกสารเราถามพนักงานได้ พนักงานเขาน่าจะแจ้งให้เราทราบคร่าวๆว่าเราสามารถได้รับวงเงินที่เท่าไหร่ แต่อันนี้ก็ยังไม่ได้เป็นแบบตายตัวนะครับ ต้องรอทางเจ้าหน้าที่เขาเช็กเกี่ยวกับเรื่องของภาระหนี้สินของเราก่อนนะครับ ถ้าเราไม่มีหนี้สินที่ไหนเลย วงเงินก็จะได้มาก

2022.01.18 15:31

เมวดี

สิ้นเชื่อของยูแมะพลัส ตอนนี้ได้รบควานิยมเยอะเลยนะคะ อาจจะเป็นเพราะสามารถเข้าหาได้ง่ายหรือเปล่าคะ คนเงินเดือนหมื่นกว่าๆก็ยังสามารถทำได้แล้ว ส่วนที่ถามเรื่องวงเงินว่าจะได้เท่าไรนั้น ปกแล้วเราสามารถถามกับทางเจ้าหน้าที่ ของยูแมะพลัสได้เลยคะ แต่ก็จะเป็นการให้ข้อมูลแบบคร่าวๆนะคะ ต้องไปลุ้นอีกทีตอนที่เราได้รับอนุมัติ คะ

2022.03.29 8:48

SL

ผมพึ่งกู้ล่าสุดปี 2023 ปกติแล้วตามเกณฑ์ที่กฏหมายกำหนดเลยครับ ดอกเบี้ยประมาณ 28%ต่อปี อัตราเงินกู้ 0-15000 กู้ได้ 1.5-2 เท่า เงินเดือน 15001-30000 กู้ได้ 3 เท่า 30000++ กู้ได้ 5 เท่า อย่างผมเงินเดือนแค่ 30-45 แต่ก็กู้ได้ 4 เท่า ทัเงนี้ทัเงนั้นน่าจะขึ้นกับเครดิตบูโร กับภาระหนี้ด้วยนะครับ

2023.07.26 18:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี