Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หุ้น LH ดีไหม

ดิฉันเป็นแม่บ้านปีนี้ก็ 40 ปีแล้วค่ะหางานเสริมอยู่เรื่อยๆล่าสุดไปเป็นนายหน้าขายอสังหาริมทรัพย์ทำให้เกิดความสนใจที่จะลงทุนในหุ้นอยากจะลอง LH ดีไหมคะราคาประมาณ 10 บาท พอไหวอยู่ค่ะแล้วควรถือยาวหรือถือสั้นดีคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nibun

บริษัท แลนด์ แอนด์ เฮ้าส์ มีชื่อเสียงก่อสร้างดีและก่อตั้งมานานแล้วและถ้าไปดูตรงรายชื่อผู้ถือหุ้นใหญ่มีกองทุนจากธนาคารหลายแห่งให้ความสนใจด้วยผมเลยคิดว่าซื้อได้ครับระยะยาวได้เลยถึงแม้ราคาจะไม่ขึ้นเร็วแต่ก็ได้กินเงินปันผลไปด้วย

2019.08.01 16:34

Pawarut

ผมว่า LH คล้าย QH จะซื้อตัวไหนก็ได้ เป็นธุรกิจหมวดเดียวกันเด่นเรื่องเงินปันผลแต่ช่วงนี้เศรษฐกิจเริ่มชะลอตัวประชาชนไม่ค่อยมีเงินอาจทำให้ราคาเพิ่มขึ้นช้าและเป็นห่วงเรื่องรายได้ถ้าสร้างเสร็จแล้วคนจองยังมีน้อย ก็จะกระทบกับบริษัทได้

2019.08.01 16:35

Praitun

ดิฉันอยากจะลงทุนหุ้นกับบริษัทที่ทำอสังหาริมทรัพย์อยู่เหมือนกัน กำลังคิดอยู่ว่าที่ไหนดี บริษัท แลนด์ แอนด์ เฮ้าส์ ก็น่าสนใจดีนะคะ มีชื่อเสียงมายาวนาน อสังหาริมทรัพย์ก็เยอะด้วย ราคาหุ้นต่อหน่วยไม่แพงมาก ถือระยะยาวน่าจะดีกว่า มีใครได้ดูบริษัทอื่นบ้างไหมคะ บ้านเราก็มีหลายบริษัทนะที่ทำอสังหาริมทรัพย์ อยากจะขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

2020.03.20 3:59

Sujitra

ดิฉันคิดว่าหุ้น LH น่าสนใจนะคะช่วงนี้คือเราสามารถซื้อได้ในราคาที่ถูกแล้วก็เล่นได้เป็นยาวๆไปเลยค่ะ เพราะว่าเพราะว่าอัตราการผันผวนของตลาดหุ้นในหุ้นตัวนี้ก็มีน้อย ทำให้เราสามารถที่จะไม่ต้องกังวลมากเกินไปเกี่ยวกับอัตราการเติบโตหรือการตกลงของหุ้นว่าจะทำให้เราขาดทุนเยอะ คือถ้าถือเล่นไปยาวๆก็มีโอกาสในการเติบโตขึ้นมาเพราะชื่อเสียงของบริษัทและการทำงานค่ะ

2020.04.30 3:39

สมหวัง

หุ้นตัวนี้ถ้าดูจากเศรษฐกิจในช่วงนี้แล้วและการเติบโตของประชากร ผมคิดว่ามีโอกาสที่จะได้รับผลกำไรจากหุ้นของแลนด์แอนด์เฮ้าส์อยู่นะครับ เดี๋ยวผมคิดว่าราคาถูกมากถือเอาไว้เถอะครับเพราะว่า ถ้าเราลงทุนนิดๆหน่อยๆอะไรแบบนี้ก็ถือว่าลงทุนไปเถอะครับว่าจะได้รับผลประโยชน์ในอนาคตที่เราถือหุ้นตัวนี้ไว้ ทำงานโดยใช้เงินก็ถือว่าดีเหมือนกันนะครับ

2020.07.17 1:16

โลมา

ถ้าถามว่าหุ้น LH ลงทุนดีไหมลงทุนคุ้มไหมแล้วก็คิดว่าหุ้นเอาเฮ็ดก็เป็นการลงทุนหุ้นที่ดีตัวหนึ่งนะคะเงินปันผลก็ดีแต่เรื่องที่น่ากังวลก็คือเรื่องการเติบโตของตัวหุ้นนี่ล่ะค่ะ การเติบโตของหุ้น LH ยังไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่แต่ว่าการดูแลหุ้น LH จะดีกว่ามีตลาดลงเยอะแถมรักษาแล้วก็ทรงตัวได้ดีกว่าหุ้นตัวอื่นๆด้วย เราเองก็กำลังเล็งไว้อยู่เหมือนกันค่ะ

2020.07.20 8:16

กาเหว่า

เท่าที่เราทราบมา LH เป็นการพัฒนาอสังหาริมทรัพย์ที่อยู่อาศัยโดยการขาย บ้านจัดสรรพร้อมที่ดิน มีทั้งบ้านเดี่ยว บ้านทาวน์โฮม และคอนโดมีเนียม ซึ่งเราเห็นว่าช่วงนี้ธุรกิจแลบนี้ชะลอตัว ยิ่งเกิดโรคระบาดทั่วโลกทำให้เศรษฐกิจแย่ลง เราไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ เศรษฐกิจจะดีขึ้น สำหรับตัวเราในช่วงนี้ไม่อยากลงทุนทำอะไรเลย ยิ่งการลงทุนในหุ้น โดยเฉพาะหุ้นที่เกี่ยวกับอสังหาริมทรัพย์แล้วเราไม่อยากเสี่ยง

2020.08.05 13:47

##อังกะลุง

การลงทุนกับอสังหาริมทรัพย์ หากเป็นช่วงเวลาปกตินั้นน่าสนใจมากครับ จะลงทุนกับอสังหาริมทรัพย์จริงๆ หรือลงทุนในหุ้นอย่างที่เจ้าของกระทู้สนใจ หุ้น LH ของบริษัท แลนด์ แอนด์ เฮ้าส์ ซึ่งชื่อเสียงของบริษัทนี้เรารู้จักกันอย่างดี อย่างที่บอกในตอนต้นว่า "หากเป็นช่วงเวลาปกติ" น่าสนใจแน่นอน แต่ตอนนี้ มันเป็นช่วงเวลาที่ไม่ปกติ ไม่ควรเสี่ยงครับ

2020.08.26 6:7

Red_Rose'

หุ้น LH ที่เจ้าของกระทู้บอกว่า ราคา 10 บาท อันนี้จริงหรอคะ? คือลองไล่อ่านคอมเม้นดูก็ไม่มีใครพูดถึงราคาของการลงทุนเลยอ่ะ ก็เลยไม่ค่อยแน่ใจ เขาว่าพอทำความรู้จักกับหุ้น LH ก็ถึงได้รู้ว่าเป็นหุ้นอสังหาริมทรัพย์ ชื่อดัง ของแลนด์แอนด์เฮ้าส์ เป็นหมู่บ้านสำหรับคนรวยๆทั้งนั้นเลยนะคะ จะร่วมหุ้นร่วมลงทุนทั้งทีมันถูกขนาดนั้นเลยหรอ?

2021.09.30 13:26

พรศริน

หุ้นตัวนี้น่าจะขยายตัวได้ดีหลังจากที่โควิดไปรับการจัดการให้เรียบร้อยแล้วคะ เพราะช่วงนี้ หลายๆคนก็กำลังกังวลเรื่องของค่าครองชีพ คิดว่าไม่น่าจะมีความสนใจเรื่องของโครงการบ้านเท่าไรหลอกคะ เอาว่าถ้าหลังจากนี้ เพื่อนๆที่อยากเล่น ก็ต้องดูแนวโน้มเอาไว้ให้ดีคะ หรือว่าถ้าใครอยากซื้อเก็บเอาไว้เราว่าช่วงนี้ละเหมาะสุดคะ

2021.10.25 15:16

เบญจมาพร

หุ้นตัวนี้เกี่ยวของกับพวกอสังหา ใช่ไหมคะ ช่วงโควิด-19แบบนี้เราว่า หุ้นตัวนี้น่าจะได้รับผลกระทบหรือเปล่าคะ ไม่น่าจะหุ้นตัวนี้ตัวเดียวที่ได้รับผลกระทบ เราว่าน่าจะเป็นหลายๆตัวเลยแหละ เราคิดว่าเปลี่ยนใจเอาเงินที่มีไปลงทุนอย่างอื่นไหมคะ อย่าง ซื้อฉลากออมสิน เราว่าตัวนี้เข้าท่าดีคะ ลงทุนไม่ค่อยมากเท่าไรด้วย แถมเราได้ลุ้นแล้วก็ได้ดอกเบี้ยด้วยเงินเราไม่หายแน่นอน

2022.01.16 16:39

นฤโดม

ตอนนีร้ราคาน่าจะดีขึ้นมาแล้วไหม ช่วงทีทมีโควิด-19 ค่อนข้างที่จะราคาตกลงมามากเลยทีเดียว ตอนแรกเราก็ว่าจะซื้ออยู่เหมือนกัน แต่ช่วงนั้นหุ้นที่เราซื้อเาไว้ก็ยังติดบนยอดดอยขายยก็ขายไม่ได้ ก็เลยไม่ได้ซื้อเอาไว้ น่าเสียดายมาก ไม่ทราบว่ามีเพื่อนๆคนไหนซื้อเก็บเอาไว้บ้างไหมครับ ขายออกตอนนี้ก็น่าจะทำกำไรค่อนข้างมากเลยแหละนะ

2022.03.29 8:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

ลดค่าใช้จ่าย

ค่า ft คืออะไร ทำไมต้องมีด้วย

กองทุนรวม,กองทุนรวมดัชนี

ขาย LTF ก่อนกำหนด จะเกิดอะไรขึ้น?

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี