Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อส่วนบุคคลใช้อะไรได้บ้าง

ทุกวันนี้สินเชื่อออกมาเยอะเหลือเกิน โดยส่วนตัวแล้วก็มีหนี้อยู่พอสมควร อยากถามว่าเราจะเลือกสินเชื่ออะไรดีที่เหมาะกับเรา เงินเดือนเหลือสิ้นเดือนก็ไม่มากค่ะเลยกังวลว่ากู้มาแล้วจะส่งไหวไหมขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Uriel

สินเชื่อส่วนบุคคลประเภทบัตรกดเงินสดนั้น พกไว้ก็ถือว่ามีประโยชน์เผื่อในกรณีฉุกเฉิน หากเราต้องการเงินด่วนก็สามารถกดจากตู้เอทีเอ็มได้เลย โดยไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม 3% เหมือนบัตรเครดิต อัตราดอกเบี้ยก็เป็นแบบลดต้นลดดอก ที่สำคัญบัตรกดเงินสดบางธนาคารยังให้ระยะเวลาในการผ่อนสินค้าที่นานกว่าบัตรเครดิต

2020.01.24 7:35

Ramphoei

ทั้งหนี้บัตรเครดิต และหนี้นอกระบบนั้นต่างก็มีอัตราดอกเบี้ยที่สูงมาก แถมบางคนจ่ายไปต้นก็แทบจะไม่ลดลงเลย เพราะเป็นการเอาไปจ่ายดอกทั้งนั้น การสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลเพื่อไปจ่ายหนี้นอกระบบ แล้วค่อยผ่อนชำระคืน จึงถือเป็นทางเลือกหนึ่งที่ช่วยแบ่งเบาภาระหนี้ถือว่าเป็นอีกตัวเลือกที่น่าสนใจครับ

2020.01.24 7:35

บุญรัตน์

จริงค่ะที่ตอนนี้มีสินเชื่อหลายอย่าง ดูเหมือนขอไม่ยากด้วยถ้าไม่ได้มีหนี้สินอยู่ก่อนแล้ว ยิ่งสินเชื่อส่วนบุคคลนี่ไม่ต้องมีทรัพย์สินหรือคนค้ำประกันก็ยังขอได้ จะเอาไปจ่าค่ารักษาพยาบาล ค่าเล่าเรียน หวุนเวียนธุรกิจ ก็ได้ทั้งนั้น แต่ถ้าตอนนี้คุณมีหนี้พอสมควรอยู่แล้วก็อย่ามีหนี้เพิ่มเลยค่ะ เผื่อว่าตอนสิ้นเดือนคุณจะได้มีเงินเหลือเพิ่มขึ้น

2020.05.15 7:59

ประกายวรรณ

อยากเอามาใช้อะไรละคะ ใช้ได้หมดแหละคะ สินเชื่อส่วนบุคคล ว่าแต่อยากเอามาใช้ทำอะไรละคะ ถ้าเอามาใช้ ทั่วไปก็ขอสินเชื่อส่วนบุคคลคะ แต่ถ้าคิดว่าจะเอามาทำธุกิจ เราบอกตรงๆคะ ว่าอย่าขอสินเชื่อแบบนี้ เพราะไม่ค่อยคุ้มเท่าไรคะ เพราะดอกเบี้ยค่อนข้างแรงอยู่คะ ลองๆเป็นสินเชื่อเฉพาะไปเลยคะ อย่าง สินเชื่อเพื่อธุรกิจอะไรแบบนี้คะ

2020.10.17 13:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

ถ้าแม่เป็นหนี้ เราต้องใช้คืนไหมครับ

All (หนี้สิน)

โดนโทรตามทวงหนี้

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เงินขาดมือทำไงดี

All (อี วอลเล็ต)

ใช้แอปไหนจ่ายค่าน้ำค่าไฟถึงปลอดภัยครับ

ตัวช่วยชำระหนี้

การยกเลิกการขายทอดตลาด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),การรวมหนี้,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),การแต่งงาน,All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

เจ้าของ “หนี้บัตรเครดิต” เสียชีวิต ใครต้องรับผิดชอบชดใช้แทนบ้าง ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี