Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะใช้งานบัตร True digital card ในเซเว่น ต้องมีขั้นต่ำด้วยหรอครับ?

คือผมไปซื้อของที่เซเว่น ปกติก็ใช้แอป true money wallet จ่ายนั่นแหละ แต่เคยเจอตอนเน็ตช้า บางทีหน้าจ่ายเงินก็ไม่ขึ้น ก็เลยได้ใช้เงินสดจ่าย คิดว่าถ้าสมัครบัตร True digital card จะใช้จ่ายเงินในเซเว่นได้ แต่พอไปซื้อของที่เซเว่น กลับใช้ไม่ได้ ผมก็ อ้าว แล้วจะเอาบัตรมาทำไมหล่ะ พอไปดูบางคนบอกว่าจะใช้จ่ายที่เซเว่นต้องมีขั้นต่ำ จริงไหมครับ แล้วขั้นต่ำที่ว่าคือเท่าไหร่ครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Beryl

เจอเหมือนกันเลยค่ะ ตอนแรกก็งง เพราะตอนใช้จ่ายที่ห้าง ตอนนั้นของที่ซื้อไม่ถึงร้อยก็ใช้บัตร True digital card รูดจ่ายได้เลย เราก็เลยคิดว่าในเซเว่นน่าจะใช้ได้เหมือนกัน ปรากฎว่าใช้ไม่ได้เพราะค่าสินค้าไม่ถึงขั้นต่ำ ดีที่น้องพนักงานรู้จักการ์ด เค้าเลยบอกมาว่า ค่าของที่เราซื้อต้องถึง 300 บาท เป็นขั้นต่ำที่จะใช้บัตร True digital card ในเซเว่นได้ ก็ถือว่าเป็นความรู้ใหม่ละกันนะคะ

2019.10.03 19:28

พิมพ์วสี

ผมไปลองใช้บริการ ร้าน 7-11 โดยชำระผ่าน บัตร True digital card แล้วครับ ชำระได้ขั้นต่ำ 300 รูดเหมือนบัตร เครดิต/เดบิด ทั่วไป แต่จะใช้วงเงินเดียวกับ true money waillet ที่เราผูกไว้ครับ แตพอไปใช้ พนักงงานงงครับ ทำอะไรไม่ถูกเลยครับ คิดว่าคนคงไม่ค่อยได้เอาไปใช้นะครับ แต่ผมจบด้วยจ่ายที่เงินสดแทนครับ น้องที่ 7/11 งงครับ

2020.06.24 14:32

DEjai

เราไม่เคยใช้บัตร True digital card ในเซเว่นนะ ปกติเราจะจ่ายเงินจากเงินที่เรามีอยู่ในแอป true money wallet รู้สึกว่าง่ายที่สุดแล้ว แต่คิดว่าที่ต้องมีขั้นต่ำ เพราะว่า True digital card มีการทำงานเหมือนบัตรเดบิต และสามารถใช้ได้ทุกที่ที่มี MasterCard เป็นมาตราฐานเดียวกัน เลยต้องมีการกำหนดขั้นต่ำของการใช้จ่ายในบัตรไว้อะนะ

2020.07.30 15:33

jxxwxxk

จริงๆ เเล้ว True digital card เป็น เหมือนบัตรเดบิตทั่วไปอ่ะ จริงๆ เเล้วไม่โอเคเลยที่จะสมัครเพื่อที่จะเอามาจ่ายเงินซื้อของที่เซเว่นอย่างเดียว เพราะพนักงานเซเว่นหลายคนส่วนใหญ่เขาก็อาจไม่ค่อยรู้เรื่องการรับ-จ่ายผ่านบัตรมาสเตอร์การ์ดเบบนี้ เอาไปซื้อของตามห้างหรือตัดบัตรออนไลน์นะจะคุ้มกว่านะเพราะได้เงินคืน

2020.07.31 14:13

ธนู

ผมเองก็เคยโดนครับ ตั้งใจจะไปซื้อของที่เซเว่นและจ่ายเงินกับ True digital card เพื่อจะได้รับคะแนน ทรูพอยท์เข้าบัญชี แต่ต้องผิดหวัง ผมก็เลยต้องจ่ายเงินสดแทน แต่ตอนนี้เท่าที่ผมทราบมาว่า True digital card ไม่สามารถเปิดใช้งานได้หลังจากวันที่ 1 เมษายน 2563 แต่จะมีบัตร We Card ที่สามารถทำธุรกรรมทางการเงินได้ ผมหวังว่าบัตร WeCard คงจะใช้ประโยชน์ได้มากกว่าบัตรตัวเดิมที่ยกเลิกไป

2020.08.21 1:16

ลำแพน

หลังจากที่ได้อ่านคอมเพลน เฮ้ย!คอมเม้นท์ของหลายคนว่าจ่ายเงินด้วย True digital card ที่เซเว่นไม่ได้ ต้องมีขั้นต่ำ พนักงานไม่เข้าใจ อย่างโน้น อย่างนี้ พอมาเจอเม้นท์สุดท้ายก่อนหน้าเรา คุณธนู ทุกอย่างได้ความกระจ่างแจ้งว่า True digital card ไม่เปิดใช้งานแล้วจ้ะ เจอกันใหม่กับบัตร WeCard นะจ๊ะ...แล้วทำไมเราไม่มาอ่านเม้นท์สุดท้ายว้าาา

2020.08.29 16:23

JAiko''<>"

เราว่า true digital card เป็นบัตรนึงที่น่าสนใจมากทีเดียว เพราะว่าเป็นบัตร mastercard ซึ่งสามารถใช้งานได้ทั่วโลกเลย จะว่าไปแล้วก็เป็นเหมือนบัตรเครดิตนั่นแหละ แตกต่างกันตรงที่ว่าเราต้องใส่เงินเติมเข้าไปและผู้สมัครไม่จำเป็นต้องมีเงินเดือนขั้นต่ำเหมือนกับบัตรเครดิต นักศึกษาตาดำๆที่ยังไม่มีเงินเดือนก็สมัครได้ (โดนใจคนอย่างเรา) แต่น่าเสียดายจริงๆเพราะว่าบัตรนี้ หมดระยะเวลาการจัดจำหน่ายตั้งแต่วันที่ 31/03/2020 แล้วจ้า ใครที่ยังไม่มีแอปทรูวอลเล็ตก็ใช้ได้เหมือนกันค่า

2020.09.08 5:49

น้องผักกาด

ไม่ค่อยมีใครเข้าเซเว่นแล้วจ่ายเยอะๆมากกว่า 300 หรอกนะคะ หนูก็เลยคิดว่าบัตร True Digital Card ไม่จำเป็นสำหรับหนูเท่าไหร่หรือว่าเด็กๆวัยเรียนค่ะ ถ้าจะไปช็อปเยอะมากกว่า 300 ขนาดนั้นไปห้างเลยดีกว่าเข้าเซเว่นอย่างมากก็ 100-200 ก็ถือว่ามากแล้วนะคะ ใช้ทรูมันนี่วอลเล็ทธรรมดาไปก่อนดีกว่าไม่มีขั้นต่ำสบายใจ แต่ก็อย่างว่านะบางคนเข้าเซเว่นก็จ่ายเยอะจริงๆถ้าจ่ายเยอะแบบนี้ก็คุ้มอยู่

2020.09.13 15:54

น้อย

คิดว่าถ้าจะใช้ของเซเว่นอีเลฟเว่น แนะนำให้สมัครเป็น all member ผูกกับ true wallet ก็ได้นะครับ จะช่วยให้เราสามารถใช้บริการโดยไม่ต้องมีบัตร เพียงแค่เปิด application ออเมมเบอร์ ในการชำระเงินผ่านทาง poeme เบอร์ก็จะเป็นการตัดเงินจาก true money wallet และยังได้รับโปรโมชั่นหรือคะแนนสะสมคล้ายๆกันกับ บัตร True Digital Card

2020.09.19 4:27

Butter

ขอถามหน่อยนะคะ บัตรทรูดิจิตอลการ์ด มันเกี่ยวข้องกับแอป truemoney wallet หรือเปล่า? อยากรู้เฉยๆ พอดีมีแอป truemoney wallet อยู่นะคะ กำลังเรียนรู้นะว่า app นี้มันเชื่อมต่อกับอะไรยังไงได้บ้าง มีบัตรเดบิตของแอปให้สมัครไหม เชื่อมต่อกับบัญชีหรือบัตรเครดิตของอะไรได้อีก ก็เลยอยากรู้ค่ะมาแนะนำหน่อยนะ...ถ้าไม่เกี่ยวกับบัตรทรูดิจิตอลการ์ดก็แล้วไป

2021.09.28 16:5

#รอยยิ้ม#

สงสัยเราจะมาทีหลัง True Digital Card เพราะเราใช้แค่ true money wallet เท่านั้น เวลาไปซื้อของที่เซเว่นเราจ่ายเงินผ่านแอพเซเว่น แต่แอพนั้นผูกกับ true money wallet ของเรานี่แหละ สะดวกดีนะคะ ไม่เห็นยุ่งยากอะไรเลย ดีซะอีกที่ไม่ต้องถือเงินสด ส่วนแอพ true money wallet เราเอาไปชำระค่าสินค้าร้านอื่นได้อีกหลายร้านด้วย

2021.10.23 14:56

อัสนัย นัย

ทำไมต้องไปใช้งานอะไรที่มันซับซ้อนแบบนั้นละครับ ไหนๆก็ใช้งานของ true money wallet อยู่แล้ว ก็ไม่ต้องไปทำแบบอื่นแล้วครับ คุณจะใช้งานที่ 7/11 ก็เพียงแค่ผูก true money wallet เข้ากับตัวของแอปพลิเคชั่น 7/11 ก็น่าจะพอแล้ว มันสามารถใช้งานสองตัวนี้ได้พร้อมกันสบายมากครับ แถมมีคูปองส่วนลดให้เราเยอะกว่าจ่ายเงินสดด้วยนะ

2022.01.19 15:41

วิชญพัสตร์

เราต้องเปิดแอพของ 7/11 แบบที่พี่เขายอกด้วยเราถึงสามารถได้รับส่วนลดที่เยอะกว่าคะ เมื่อก่อนเราก็ใช้งานแค่ของทรูอย่างเดียวตอนหลังๆน้องๆพนักงานบอกให้เราเปิดใช้งานแอพด้วย ตอนนี้ชอบแล้วเราสามารถซื้อของเดลิเวอรี่แล้วให้พนักงานมาส่งที่หน้าบ้านเราได้ด้วยแล้วก็จ่ายผ่านวอลเล็ทไปเลยคะ สะดวกดีเราไม่ต้องมาจับเงินสดในช่วงนี้ด้วยคะ

2022.03.29 13:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

การปกป้องข้อมูล

ใบเสร็จห้างคิดเงินผิด

LazadaกับShopeeอะไรดีกว่ากันคะ

จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน)

ค่าใช้จ่ายในมหาลัยรวมทั้งหมด 4ปี ประมาณเท่าไหร่

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

mPay

mPay ถอนเงินไม่พลาด

เมื่อก่อนเรามีความสงสัยนะครับว่า การมีแอฟเงินสดมันปลอดภัยจริงๆไหมดดยเฉพาะเรื่องการถอนเงิน เพราะขนาคนที่จ้่ายเงินสดด้วยกันเองยังถอนผิดในบางครั้งเลยครับ ยิ่งถ้าเป็นแอฟถ้าถอนผิดจะไปเอาคืนจากไหน เลยลองๆใช้mPay ดูว่า มันดีไหม ก็ต้องแปลกใจมากๆใช้ มาสองปีแแล้ว ไม่พลาดสีกครั้ง เพราะมีระบบทำรายการตรวจสอบไม่มีความผิดพลาดจากการทอนเงิน จริงๆ

mPay

mPay สะดวก

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี