Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

ผมอยากเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารผมกำลังหาบัญชีธนาคารที่ให้ดอกเบี้ยสูงผมได้ยินเพื่อนพูดถึงบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB ว่ามีการให้ดอกเบี้ยที่สูงแต่บางบัญชีก็ให้ดอกเบี้ยที่ต่ำผมอยากรู้เกี่ยวกับบริการนี้ว่ามีสิทธิประโยชน์อะไรที่น่าสนใจถ้าเราสมัครใช้เราจะได้บอกต่อได้ เพราะทุกวันนี้ธนาคารมีโปรโมชั่นที่มีการแข่งขันกันสูงดังนั้นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB น่าจะมีอะไรที่ดึงดูดใจ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สิงห์

ครับสำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB นั้นมีอัตราดอกเบี้ยสูงถึง 1.5% ตั้งแต่บาทแรกถึง 5 ล้านบาทแต่ถ้าฝากเกิน 5 ล้านบาทขึ้นไปจะได้รับอัตราดอกเบี้ย 0.50 เปอร์เซ็นต์ก็แค่ดอกเบี้ยนี้ก็ถือว่าสุดยอดมากแล้วครับเพราะให้ดอกเบี้ยขนาดนี้กับเงินฝากขนาดนี้ผมว่าไม่มีแบงค์ไหนกล้าให้โปรโมชั่นแบบนี้แล้ว นี่ก็ถือว่าให้เยอะนะครับ

2019.11.13 18:7

Benjawan

ฝาก 5ล้านได้เงินดอกเบี้ยที่ 0.50% อันนี้ถือว่าเยอะแล้วเหรอครับ ผมลองๆเอาเครื่องคิดเลขมากด เล่นๆผมว่ามันน้อยอยู่นะครับ ลองๆคิดดูไหมครับ อาจจะคำนวนไม่เป็นกัน เดียวกดตามผมบอกนะครับ 5,000,000x0.50/100 ผมลองๆกดแล้วครับปีหนึ่งเราได้ดอกเบี้ยแค่ 25,000บาทเองครับ คือ 25,000ต่อปีนี่ได้เยอะแล้วเหรอครับ ถ้ามองในมุมของนักลงทุนผมว่าไม่ใช่ครับ

2020.06.24 4:7

Jenny:)

ที่นี่เค้าเคลมว่า ถ้าฝากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB เค้าคิดดอกเบี้ยให้ทุกวัน เห็นโฆษณาช่วงแรกๆให้ดอกเบี้ยตั้ง 3%แหนะ แต่ตอนนี้รู้สึกจะลดแล้วเหลือ 1.5% เราคิดว่าถ้าเทียบกับธนาคารอื่นๆที่นี่ก็ยังไม่ได้ให้ดอกสูงมากมายคะ ยังมีที่อื่นให้เยอะกว่านี้อีก ให้กันประมาณ 2.5% เลย สำหรับเราเราคิดว่ายังให้น้อยอยู่ค่ะ

2020.07.04 1:45

เปรม

เรื่องดอกเบี้ยผมไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ครับ เพราะดอกเบี้ย 1.5% ผมก็ว่าสูงแล้วนะครับ ไม่มีข้อกำหนดที่ยุ่งยากก็ได้ดอกเบี้ยแล้ว และไม่มีระยะเวลาในการฝากเหมือนที่ธนาคารอื่นกำหนดด้วย แต่ที่ผมชอบเป็นส่วนตัวก็คือ บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB ไม่ต้องมีสมุดบัญชีครับ แต่ใช้งานในแอปSCB EASY App ที่ใช้ก็ง่ายมากๆ ตอบโจทย์คนขี้ลืมเหมือนผมเลยครับ

2020.07.31 4:43

แมวน้ำ

เราว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ ไม่มีจุดเด่นที่น่าดึงดูดใจอะไร นอกจากดอกเบี้ย 1.50% และไม่ต้องมีสมุดคู่ฝากเท่านั้น เราได้เห็นว่ามีบางธนาคารที่ให้ดอกเบี้ยที่ดีแล้วก็มีประกันอุบัติเหตุด้วยซึ่งนั่นต้องคิดว่าเป็นจุดเด่นและมีประโยชน์มากกว่าที่จะช่วยให้เรา ได้ได้ฝากเงินแล้วได้รับดอกเบี้ยรวมทั้งได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุแก่เราด้วยเผื่อเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้น

2020.08.23 12:31

Kong_89

มันแล้วแต่คนจะคิดนะเรื่องจุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB ทางธนาคารเขาทำผลิตภัณฑ์นี้มาเพื่ออะไร เขาก็บอกแล้ว คนที่อยากออมเงินแบบที่ไม่ได้สนใจว่าต้องได้ดอกเบี้ยมากๆ รับได้ก็ฝากไป แต่บางคนอยากได้เป็นผลกำไรที่มากกว่าแค่ดอกเบี้ยจากธนาคารก็ต้องเอาเงินไปลงทุนทำอย่างอื่นแทน ชอบแบบไหน ถนัดยังไงแล้วแต่เจ้าของเงินครับ

2020.08.30 10:21

น้ำส้ม[34]

เอาจริงๆนะคะ ตอนนี้มีบัญชีออมทรัพย์หลายๆตัวที่มีค่าดอกเบี้ยสูงกว่าบัญชีออมทรัพย์อีซี่ของ SCB ถ้าหากคุณเจ้าของกระทู้ลองหาข้อมูลเพิ่มก็จะเห็นว่าช่วงโควิดนี้มีหลายๆบัญชีออมทรัพย์ของธนาคารต่างๆที่ค่าดอกเบี้ยสูงขึ้นและน่าสนใจมากเยอะแยะเลยค่ะ แต่ถ้าหากคุณเจ้าของกระทู้หาข้อมูลมาแล้วแต่ไม่รู้จะเลือกอันไหนดีก็เลือกของ SCBก็ได้ค่ะ

2020.09.08 5:47

K**8

ผมเองก็กำลังมองๆบัญชีออมทรัพย์ที่ให้ดอกเบี้ยเยอะอยู่ เพื่อนๆลองดูนะครับผมได้ไปลองหาข้อมูลมาเพิ่มเติมอยากจะแชร์ให้เพื่อนฟังว่ามีที่ไหนบ้าง แนะนำให้ไปฝากกับ TISCO My Savings ดอกเบี้ยประมาณ 2%ต่อปีครับ แล้วก็มีของธนาคาร CIMB ครับบัญชีเงินฝากดิจิตอลก็ประมาณ 2 %ต่อปีเหมือนกัน แต่อย่างว่านะครับ ต้องฝากเป็นแสนๆขึ้นไปถึงจะเห็นผล

2020.09.22 4:46

ลูกเสือ

ผมก็เพิ่งจะมารู้นะครับมาอ่านคอมเม้นในกระทู้นี้ ว่าบัญชีออมทรัพย์อีซี่ SCB มีอะไรพิเศษบ้าง เพราะผมเองก็มีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ บัญชีนี้อยู่แต่ไม่เคยรู้มาก่อนว่ามีอะไร พวกนี้ด้วย เท่าที่ผมรู้ก็คือบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของ SCB ใช้งานง่ายครับ ไม่ว่าจะทำรายการหรือทำธุรกรรมอะไรทั้งผ่าน App ผ่านตู้หรือไปที่ธนาคารก็รู้สึกว่าสะดวกรวดเร็วดีครับรู้เพียงเท่านี้

2020.09.30 13:45

Aommy

@ลูกเสือ เหมือนกันครับ ผมเองก็มีบัญชีของ scb easy อยู่หลายบัญชีเลย ก็ประมาณ 3 บัญชีครับ เพราะผมรู้สึกว่าเวลาไปใช้บริการที่สาขาของไทยพาณิชย์เขาบริการรวดเร็วดีเหมือนที่คุณบอก เมื่อลองเปรียบเทียบกับธนาคารอื่นที่ใช้เวลานานกว่าจะทำธุรกรรมเรื่องเดียวกัน ผมก็เลยเลือกที่จะใช้บัญชีของ SCB มากกว่าของธนาคารอื่นครับส่วนเรื่องดอกเบี้ยเนี่ยผมไม่ค่อยสนใจ

2021.05.19 13:15

-38watta

เรื่องดอกเบี้ยเงินฝากใครๆก็อยากได้เยอะๆอะนะ แต่ก็ไม่ใช่ทุกบัญชีเงินฝากที่จะให้ดอกเบี้ยเยอะและที่สำคัญอยู่ที่จำนวนเงินฝากของเจ้าของบัญชีด้วยว่ามีเท่าไหร่ สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB ดูน่าสนใจนะครับ แต่จุดเด่นมีแค่เรื่องดอกเบี้ยเท่านั้นเหรอ มีอย่างอื่นทีน่าสนใจมากกว่านี้มั้ย มีใครใช้บัญชีนี้บ้าง บอกหน่อยครับ

2021.05.24 7:57

ปิยะนาฎ

อ่านข้อมูลของที่เพื่อนๆบอกแล้ว เราคิดว่า ก็ไม่ได้มีอะไรที่พิเศษเลยนะคะ เรื่องดอกเบี้ย ก็งั้นๆเองแหละคะ บัญชีเงินฝากที่เป็นแบบออมทรัพย์ เอาจริงๆนะคะ ไม่ว่าจะเป็นของธนาคารเจ้าไหนในบ้านเรา ดอกเบี้ยไม่เคยจะได้เยอะเลยคะ โน้น ถ้าอยากได้เยอะ ก็ต้องมีเงือนไข อย่างฝากประจำ 5ปี10ปี ถึงจะได้ดอกเบี้ยเย๊อะ แต่ถ้าเอาเงินมาใช้หรือไม่ได้ฝาก ก็จบกันเลยคะ

2021.09.29 6:1

AA Anan

เรื่องดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ไม่ว่าธนาคารไหนก็คงได้ไม่มากหรอกครับ เจ้าของกระทู้อย่าคาดหมายว่าจะได้ดอกเบี้ยจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB มากเลย มันไม่เหมือนบัญชีเงินฝากประจำอะที่จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่าหน่อย ถ้าอยากได้ดอกเบี้ยเงินฝากสูงต้องค่อยๆหาดูว่าของธนาคารไหนให้เยอะที่สุด แต่ต้องฝากเเงินเยอะด้วยนะครับ

2021.10.16 9:10

อารอน

ดอกเบี้ยสำหรับเงินฝากแบบบัญชีออมทรัพย์ก็จะได้ประมาณเท่านี้แหละครับ ไม่น่าจะเกิน2% เดี่ยวนี้ดอกเบี้ยเงินฝากไม่ได้มากเหมือนเมื่อก่อนแล้วครับได้ดอกเบี้ยดีมาก ตอนนี้ถ้าจะฝากเงินหวังกินดอกเบี้ยธนาคารผมว่าเปลี่ยนใจเถอะครับ หันไปซื้อ ตราสารอะไรพวกนี้จะดีกว่าครับ มีดอกเบี้ยที่คงที่แน่นอนแถมเลือกระยะเวลาถิอครองได้ด้วย

2021.10.16 14:49

Witid681

สำหรับผม ณ เวลานี้นะ เรื่องดอกเบี้ยเงินฝากสำคัญน้อยกว่าการเก็บเงินให้ได้เพื่อที่จะมาฝากกับธนาคารครับ ทำงานในแต่ละเดือนให้พอกับค่ใช้จ่ายบางครั้งก็ยาก จะให้มีเงินเก็บด้วยยิ่งยากเข้าไปใหญ่ ไม่ใช่ว่าผมไม่พยายามนะ แต่บางเดือนมันก็เก็บได้ บางเดือนก็เก็บไม่ได้ ต้องทำใจไว้เลยอะครับ เรื่องดอกเบี้ยเงินฝากไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่

2021.10.29 14:48

Jamras807

ถ้าอยากได้ดอกเบี้ยเยอะๆผมว่าไปฝากเงินกับบัญชีประเภทอื่นดีกว่า บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB ยังไงก็เป็นบัญชีเงินสำหรับการใช้จ่าย ดอกเบี้ยที่ได้ไม่สูงมากหรอกครับ ถ้าเป็นพวกฝากประจำหรือแบบที่ฝากแล้วมีกำหนดระยะเวลาด้วยน่ะครับ ประเภทนั้นน่าจะได้ดอกเบี้ยสูงกว่านะ เก็บออมเงินได้ดีกว่าด้วยเพราะถอนออกมายากครับ

2022.01.12 7:32

ปานใจ***

จะได้ดอกเบี้ยมากหรือน้อย ขึ้นอยู่กับอัตราดอกเบี้ยเงินฝากของแต่ละบัญชีที่ธนาคารกำหนดแล้วก็เงินที่นำไปฝากของเจ้าของบัญชีเองด้วยมั้ยอะคะ หากเราเอาเงินไปฝากอยู่เป็นประจำ ทีละนิดทีละหน่อยก็จะเป็นเงินก้อนใหญ่ขึ้นมาได้นะ หรือใครอยากจะลองเอาไปลงทุนแบบอื่นก็ลองดูได้ หากมั่นใจว่าจะไม่เป็นการเสี่ยงมากจนเกินไปค่ะ

2022.03.19 1:46

**เอนนี่

เจ้าของกระทู้บอกว่า "อยากเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารที่ให้ดอกเบี้ยสูง" ตอนนี้คุณหาได้หรือยังคะ ใช่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์หรือเปล่า เราก็อยากรู้นะว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารไหนจะให้ดอกเบี้ยสูงๆ ที่เคยเห็น ก็ไม่ได้สูงมากสักเท่าไหร่ ถ้าเป็นแบบฝากประจำก็อาจจะสูงหน่อยอะค่ะ

2022.05.27 13:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB เมื่อฝากเงินกับบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยที่สูงโดยจำนวนเงินฝากที่ไม่เกิน 5,000,000 บาท จะได้รับดอกเบี้ย 1.5% ต่อปี และส่วนเงินฝากในบัญชีเกิน 5,000,000 บาท จะได้รับดอกเบี้ย 0.5% ต่อปี เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้น สามารถถอนและโอนเงินผ่านตู้โดยใช้แอพใช้ ชื่อแอพคือ SCB EASY APP

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อยากจะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์ ไปยังบัญชีอื่นต้องทำยังไงครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากอีซี่ของ SCB มีอัตราค่ารักษาบัญชียังไง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากอีซี่ของ SCB ฝากเงินข้ามเขตเสียค่าธรรมเนียมด้วยครับ

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี