Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากมีบัตรกดเงินสดไว้ผ่อนสินค้า สำหรับบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส สามารถใช้บัตรนี้ผ่อนสินค้าประเภทไหนได้บ้าง?

หนึ่งในเหตุผลที่อยากมีบัตรกดเงินสดติดตัวไว้สักใบ ก็เพราะเอาไว้ซื้อของแบบผ่อนชำระนี่ล่ะครับ ใครๆคงรู้จักบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ผมนี่ดูก่อนเลยว่าสามารถใช้บัตรนี้ผ่อนสินค้าประเภทไหนได้บ้าง? แต่เห็นบอกแค่ว่า ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างสรรพสินค้าชั้นนำ และร้านค้าสมาชิกที่มีสัญลักษณ์ยูเมะพลัส และอีซี่ บาย ทั่วประเทศแค่นั้นเอง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พงษ์ศักดิ์

ส่วนตัวผมเองไม่เคยได้ใช้ของ ยูเมะพลัส นะครับ แต่มีเพื่อนๆใช้กันเยอะครับ ผมสังเกตุนะครับ เพื่อนๆมักใช้บัตรกดเงินสดใบนี้ผ่อนสินค้ากันเยอะมากเลยครับ จริงๆแล้วผ่อนได้หลายอย่าง หลายร้านเลยนะครับ เพียงแต่เราต้องสังเกตุโลโก้ของทางร้านค้าครับ ว่ามี โลโก้ ของ ยูเมะพลัส หรือปล่าวครับ เพราะถ้ามีแสดงว่าผ่อนได้ทั้งร้านเลยครับ

2020.11.25 13:39

Sunisa_B

คุณสามารถเข้าไปตรวจสอบร้านค้าที่ร่วมรายการในเว็บไซต์ของยูเมะพลัสได้เลยค่ะ มีหลายที่เลยนะอย่างเช่น พวกโลตัส /บิ๊กซี /power mall/ Paragon ส่วนใหญ่จะเป็นห้างใหญ่ๆเลยอ่ะค่ะที่ร่วมรายการ มีเยอะอยู่นะคะ ลองเข้าไปเลือกดูได้เลย เราเองก็ใช้บัตรนี้อยู่เหมือนกัน ดีนะตอนนี้สามารถผ่อนได้ด้วยนะ 0% จ่ายขั้นต่ำก็ถูกด้วย

2020.12.06 12:30

ต้นอ้อ🥨🥨

อ๋อ...ถ้าเรามีบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส สามารถผ่อนชำระค่าสินค้า ณ ร้านค้าสมาชิกที่มีสัญลักษณ์ยูเมะพลัสได้หมดเลยเหรอคะ โอ้!มันเยอะมากเลยนะนั่น เวลาเราเดินไปทางไหน หมายถึงไปตามห้างสรรพสินค้าหรือตามตลาดใหญ่ก็เห็นป้ายสัญลักษณ์ยูเมะพลัสบ่อยๆน่ะค่ะ ถ้าสมัครบัตรนี้มาเพื่อผ่อนชำระสินค้าที่เราจำเป็นต้องใช้ ก็น่าจะโอเคเนอะ

2021.01.07 14:14

Sawang679

พูดถึงบัตรกดเงินสด ผมก็นึกถึงการผ่อนชำระสินค้าดอกเบี้ยต่ำเหมือนกันไม่ค่อยนึกถึงการกดเงินสดออกมาใช้หรอก ใครที่ต้องการซื้อของใช้หรืออุปกรณ์บางอย่างที่จำเป็นต้องมี การผ่อนชำระผ่านบัตรกดเงินสดนั้นน่าสนใจดีนะครับ แต่ต้องประเมินเรื่องรายได้กับรายจ่ายของตัวเองก่อนว่าจะมีพอสำหรับการซื้อของชิ้นนั้นหรือเปล่า จะได้ไม่เดือดร้อน

2021.03.18 15:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี