Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

มีคนงานใกล้บ้านอยากสมัครบัตรกดเงินสด ซึ่งผมเองก็ไม่เคยมีซะด้วย เขาพูดถึงบัตรยูเมะ ผมเลยไปหาข้อมูลดูเลยรู้ว่า มันคือ บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส นั่นเอง ดูคุณสมบัติผู้สมัครแล้ว ไม่น่าพลาด เป็นพนักงานที่มีรายได้ประจำตั้งแต่ 7,000 บาทขึ้นไป อายุ 20-55 ปี(สัญชาติไทย) ตรงหมด ครบทุกอย่าง แต่ผมสงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเองครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประยูร

เรื่องการกำหนด อายุที่สามารถทำได้แค่ อายุ 55 ปี เราว่าน่าจะมาจากความเสี่ยงมากกว่าครับ ไม่น่าจะมีสาเหตุอื่นแน่นอนครับ คิดดูเล่นๆละกันครับ ว่า ถ้าเราอายุ 55ปี แล้วไปขอทำบัตรกดเงินสด อีก5ปี เราก็อายุ 60เกษียณ พอดีครับ ทางธนาคารคงคิดแหละครับว่าเราคงมีปัญหาเรื่องการจ่ายหนี้แน่นอนครับ ธนาคารเลยสดความเสี่ยงการการกำหนดอายุไปเลยครับ

2020.11.25 13:39

Sakul77

คุณลองดูสิว่าอายุ55 ปี อีกไม่กี่ปีก็จะเกษียณแล้วอ่ะ ถ้าคุณเกษียณแล้วอยู่บ้านไม่ได้ทำงานจะเอาเงินที่ไหนมาจ่ายหนี้ครับ ?? ธนาคารเค้าก็ต้องดูครับว่าคนกลุ่มนี้เค้ามีความสารถที่จะชำระหนี้ได้ไหม เหมือนกับคุณอ่ะ สมมุติว่าถ้ามีคนมาขอยืมเงินคุณ แต่คนนั้นไม่ได้ทำงาน คุณจะกล้าให้เค้ายืมไหมล่ะครับ คิดง่ายๆต้องคิดถึงหลักความเป็นจริงด้วยครับ

2020.12.07 11:36

Sakol76=

น่าจะเป็นเหตุผลตามคอมเม้นท์ด้านบนว่าไว้ การกำหนดอายุของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่ให้สำหรับผู้ที่มีอายุไม่เกิน 55 ปีเท่านั้น ถ้าอายุมากกว่านี้ก็อาจจะมีปัญหาเรื่องการชำระเงินคืนได้ ป้องกันทั้งผู้ออกบัตรและผู้ถือบัตรด้วยครับ จะได้สบายใจกันทุกฝ่าย ถึงอายุยังน้อยอยู่ เวลาใช้บัตรก็ต้องระวัง เดี๋ยวหาเงินคืนไม่ทันนะ

2021.01.07 15:15

569ชูชีพ

เรื่องอายุของผู้สมัครบัตรกดเงินสด อย่างของบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่คุยกันอยู่เนี่ย ให้ผู้ที่มีอายุสูงสุด คือ 55 ปีสามารถสมัครได้ แล้วถ้าคนที่มีอายุเกินนั้นอยากมีบัตรติดตัวเอาไว้ใช้ต้องทำยังไงล่ะครับ ไปสมัครบัตรเครดิตแทนได้มั้ย มันก็พอจะคล้ายๆกันอยู่นะ นั่นแหละครับอายุของผู้สมัครเขากำหนดไว้ประมาณเท่าไหร่เหรอ

2021.03.19 15:0

เอนก

คิดเอาง่ายๆนะครับ เวลาที่คุณอายุมากๆ ยิ่งใกล้เลข60ด้วย ความเสี่ยงเรื่องรายได้ของเราก็ต้องมีมากใช่ไหมครับ ทางบัตรกดเงินสดก็คงไม่กล้ามาเสี่ยงกับเราหลอกครับ ถ้าวันหนึ่งเราไม่มีเงินจ่ายคืน จะทำยังไงละครับ บัตรกดเงินสดของเขาก็ต้องขาดทุนสิครับ นี้ ยังไม่รวมพวกที่ไม่ยอมจ่ายๆอีกนะครับแบบนี้เขาเลยต้องเข้มงวดหน่อยไงครับ

2021.06.22 14:57

โห!ระพา

@ประยูร ผมกำลังจะบอกแบบนั้นพอดีเลยครับ คงจะเกี่ยวกับการเกษียณอายุงานละมั้ง แล้วบัตรใบนี้ก็คงจะเหมาะกับคนที่ทำงานประจำ จะเกษียณอายุงานประมาณอายุ 50 ปี 60 ปี บางคนก็เสียตั้งแต่อายุ 55 ปี เงื่อนไขของผู้สมัครก็เลยมีการกำหนดอายุถึงแค่ 55 ปีครับ ถ้าไม่ได้มีรายได้แล้วธนาคารก็คงไม่อยากให้คุณเป็นหนี้มั้ง ขนาดคนมีรายได้ยังค้างชำระเลย

2021.09.30 14:48

ชุติวัต

อายุ 55 ปี ก็ไม่น่าจะทำบัตรพวกนี้แล้วละครับ คนที่ทำงานก็น่าจะเริ่มๆเกษียณกันแล้ว คิดว่าคงไม่อยากมาสร้างหนี้สินอะไรตอนแก่แล้วละครับ แล้วอีกอย่าง ธนาคารก็ไม่กล้าลงทุนกับคนอายุมากๆอย่างที่หลายๆคนบอกอยู่แล้วใช่ไหมครับ ทำแล้วไม่มีรายได้ธนาคารก็ขาดทุน คนขอสินเชื่อก็มีคดีความตอนแก่อีกแบบนี้ไม่น่าจะมีใครได้ผลประโยชน์เท่าไรนะครับ

2022.01.11 14:22

นนทพัทธ์

คงจะห้ามไม่ได้หรอครับว่า อายุ 55 แล้วไม่ควรทำบัตรพวกนี้ เพราะบางครั้งเราก็ต้องการเงินด่วนเหมือนกัน บัตรกดเงินก็น่าจะเป็นทางเลือกของเราหลายๆคนนะครับ ดีกว่าจะกู้เงินนอกระบบนะ แต่บัตรกดเงินสดน่าจะขยายอายุของคนที่สามารถทำบัตตรกดเงินสดมากกว่านี้หน่อยนะ เพราะคนอายุ 60 บางคนก็ยังทำงานอยู่ก็ยังมีนะแถมเยอะด้วย

2022.02.27 7:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ทำงานฟรีแลนซ์ รับเป็นเงินสดบ้าง เป็นการโอนบ้าง จะสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ได้มั้ย เตรียมเอกสารยังไง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี