Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

เงื่อนไขการสมัครบัตรกดเงินสดของหลายธนาคารไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ไม่ต้องมีหลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำมาประกัน แล้วก็ดูเรื่องคุณสมบัติของผู้สมัครกับเอกสารโดยรวมก็ไม่มีอะไรมากนะ แต่ยังมีบางคนที่ไม่ได้รับการอนุมัติ เป็นเพราะอะไรกันนะ ถ้าผมจะสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พงษ์ศักดิ์

ไม่รองไม่รู้ครับ ผมว่าคนที่ไม่ผ่านน่าจะมีเครดิตทางการเงินที่ไม่ค่อยดีเท่าไรนะครับ บัตรกดเงินสดตัวนี้ต้องมีเงินเดือนตั้ง 20,000บาทขึ้นไป แสดงว่า วงเงินที่เขาจะให้เราได้ก็ต้องมากตามไปด้วยครับ เขาต้องเชคละเอียดแน่ๆครับ ไม่มช่อยู่ๆแล้วก็จะปล่อยให้ง่ายๆครับ ยิ่งวงเงินสูง ธนาคารก็มีความเสี่ยงสูงเหมือนกันที่จะมีหนี้เสียครับ

2020.11.26 8:27

Vichai

ผมเคยไปสมัครแต่ธนาคารไม่อนุมัติ ... จริงๆผมเงินเดือนประมาณ 50,000 นิดๆ แต่ว่ามีหนี้บัตรเครดิตสามใบที่ยังใช้ไม่ไหมด แต่หนี้เหลือน้อยแล้ว แล้วก็ผ่อนรถด้วยอีกหนึ่งคัน ประมาณนี้ผมสมัครไม่ผ่านครับ ผมก็สนใจบัตรนี้กดเงินสดนี้เหมือนกันเพราะว่าเค้าให้วงเงินค่อนข้างเยอะพอสมควร อยากจะสมัครไว้เผื่อเงินขาดจะได้กดออกมาเวลาฉุกเฉิน

2020.12.10 11:40

YOt tOY @-@

ผมว่าเงื่อนไขสำคัญของการอนุมัติบัตรกดเงินสด คือ เรื่องความสามารถในการชำระเงินคืนครับ ไม่ใช่แค่การสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash เท่านั้น บัตรกดเงินสดอื่นๆก็คงเหมือนกัน ดังนั้น หากผู้สมัครมีหนี้สินที่ยังชำระไม่หมด โอกาสที่จะได้รับการอนุมัติก็ยากนะครับ ยังไงทางธนาคารเขาก็อยากได้เงินคืนน่ะ ต้องตรวจสอบให้ดีหน่อย

2021.01.10 14:13

=โยโย่=

@Vichai อย่าหาว่ายุ่งเรื่องของคุณเลยนะคะ คุณมีเงินเดือนประมาณ 50,000 นิดๆ มีหนี้บัตรเครดิตสามใบ แล้วก็ผ่อนรถด้วยอีกหนึ่งคัน คุณยังคิดจะสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้อีกเหรอคะ...คิดจริงอะ คุณจะหมุนเงินทันเหรอคะ แล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้าง เรื่องหนี้สินที่มีอยู่เคลียร์จบไปบ้างหรือยัง หวังว่ายังเหลืออยู่อีกไม่มากนะคะ

2021.03.21 15:55

-Sujin-

ที่บางคนมีคุณสมบัติและเอกสารพร้อมก็ยังไม่ผ่าน มันก็มีหลายสาเหตุซึ่งบางครั้งธนาคารก็ไม่บอกว่าเพราะอะไรถึงไม่อนุมัติ ก็ลองไปขอสินเชื่อที่ธนาคารหรือสถาบันการเงินอื่นดูก่อน อย่างของเจ้าของกระทู้ต้องลองไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash ดูค่ะ ถ้าไปสมัครมาแล้วมาบอกด้วยนะว่าได้รับการอนุมัติหรือเปล่า อยากรู้ผลค่ะ

2021.09.30 5:20

ประกอบpong

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่าการสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash หรือว่าบัตรกดเงินสดอื่นๆจะผ่านหรือไม่ผ่าน แน่นอนว่าขึ้นอยู่กับเอกสารและประวัติการชำระหนี้ของคุณเอง แต่จริงๆมีเหตุผลอื่นของทางธนาคารด้วยซึ่งหลายครั้งเขาไม่ได้บอกเหตุผลนั้นกับคุณหรอก ก็แค่บอกว่าไม่ผ่านหรือไม่ได้รับการอนุมัติเท่านั้นเองน่ะครับ

2022.01.12 8:11

ปนัดดา

นอกบัตรพวกนนี้จะดูที่เงินเดือนแล้วว่าถึงไหม ทางบัตรกดเงินสดเขาก็ต้องตรวจสอบเรื่องของภาระหนี้สินของเรนด้วยว่าเป็นยังไงบ้าง ถึงเราจะได้เงินเดือน 2-3หมื่นบาทก็จริงแต่ถ้าเรามีรายจ่ายมากๆ ก็ทำใจรอได้เลยคะ ว่าไม่น่าจะผ่านอย่างแน่นอน หรือถ้าจะผ่าน วงเงินที่เราจะได้ อาจจะไม่ใช้เป็นวงเงินที่เราต้องการก็เป็นไปได้คะ

2022.03.23 13:12

golf M

เรื่องการยื่นเอกสารเพื่อขอสินเชื่อส่วนบุคคลกับธนาคารหนึ่งหรือบริษัทใดบริษัทหนึ่งแล้วไม่ได้รับการอนุมัติ มันมีหลายสาเหตุมากเลยครับ บางครั้งคนที่สมัครแล้วไม่ผ่านก็รู้บ้าง ไม่รู้บ้างว่าทำไมตัวเองถึงสมัครไม่ผ่าน ลองไปสมัครที่อื่นๆดู ถ้าตัวคุณเองไม่ได้มีปัญหาเรื่องหนี้สินและมีรายได้ทุกเดือน ไม่น่ามีปัญหาในการสมัครนะ

2022.04.30 8:1

..นายสุภาพ..

บัตรกดเงินสดมีของหลายที่ ถ้าเจ้าของกระทู้หรือท่านในสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash ไม่ผ่าน ลองไปดูบัตรกดเงินสดอื่นๆก็ได้ครับ เงื่อนไขในการสมัครแตกต่างกัน คุณสมบัติของผู้สมัครก็แตกต่างกันด้วย คงจะมีสักบัตรนึงที่เหมาะกับคุณ จะให้แนะนำว่าไปดูบัตรกดเงินสดของที่ไหนดีผมก็แนะนำไม่ถูก มันมีหลายที่จริงๆอะครับ

2022.05.28 6:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกเงินสดล่วงหน้า มันคืออะไร แล้วปกติบัตรอื่นต้องเสียมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี