Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

โดยทั่วไป เมื่อยื่นเอกสารการสมัครบัตรกดเงินสดไปแล้วจะทราบผลอนุมัติภายในกี่วันเหรอครับ? แต่ละธนาคารมีการกำหนดเหมือนกันมั้ย ผมเคยดูของบางะนาคาร บอกว่าภายใน 5 วันทำการ แต่ไม่รู้ว่าจริงๆใช้เวลากี่วัน สำหรับบัตรกดเงินสด K-Express Cash นี่ใช้เวลาหลายวันมั้ยครับ? ที่สนใจเพราะเงินเดือนน้อยกว่า 10,000 บาท ก็สมัครได้น่ะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ณภัทร

บัตรกดเงินสด ก็จะใช้เวลาประมาณนี้ละครับ สูงสุดไม่น่าจะเกิน 14วันครับ เพราะว่าต้องให้เวลากับธนาคารเพื่อทำการเชคข้อมูลต่างๆของเอกสารของเราที่ยื่นให้เขาครับ ส่วนตัวผมว่าเวลาประมาณนี้ สามารถอดทนรอได้ครับ เพราะว่าบางครั้งเราก็ต้องการเงินแต่หาที่ไหนไม่ได้ เวลา 5-14วัน ทันทำให้เรามีโอกาสได้ใช้เงินเป็นก้อนครับ

2020.11.26 8:27

Jojoman

เพื่อนผมสมัครมาก็ต้องรอประมาณ 15 วันเหมือนกันครับ หลังจากยื่นเอกสารครบหมดเรียบร้อยแล้วเขาก็จะให้ส่ง SMS มาให้ถ้าเค้าอนุมัติ แหม...ใจเย็นๆนะครับของดีๆก็ต้องรอกันหน่อย อย่าเพิ่งรีบร้อนเป็นหนี้สิครับ... เพราะว่าธนาคารเขาต้องเช็คหลายอย่างนะครับไม่ว่าจะเป็นประวัติการชำระหนี้ของเราด้วย เงินเดือนของเราแล้วก็ คุณสมบัติของเราตรงตามเงื่อนไขหรือเปล่า ก็ต้องรอนะครับใจเย็นๆ

2020.12.11 8:14

รีๆรอๆ😏🙄

ที่เจ้าของกระทู้สนใจอยากสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash เพราะผู้สมัครที่มีเงินเดือนน้อยกว่า 10,000 บาทก็สามารถสมัครได้ หมายความว่า เจ้าของกระทู้ได้เงินเดือนไม่ถึง 10,000 บาทใช่มั้ยครับ คุณคิดดีแล้วเหรอ ดอกเบี้ยของบัตรกดเงินสดค่อนข้างสูงนะ คุณจะไหวมั้ย หาเงินมาจ่ายทันหรือเปล่า ไม่อย่างนั้นคุณจะเป็นหนี้นะครับ

2021.01.10 14:47

^-^Pimmada

ที่เจ้าของกระทู้สนใจบัตรกดเงินสด K-Express Cash เพราะเงินเดือนน้อยกว่า 10,000 บาทก็สมัครได้เหรอคะ ถ้าด้วยเหตุผลนี้นะยังมีบัตรกดเงินสดของที่อื่นที่ให้คนที่มีเงินเดือนไม่ถึง 10,000 บาทสมัครได้นะคะ แต่มาแนะนำกันตอนนี้คงไม่ทันแล้ว เจ้าของกระทู้คงสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้ละ ยังไงก็ใช้บัตรอย่างระวังด้วย อย่าใช้เพลินค่ะ

2021.03.22 5:13

Jirakorn Ji

ผู้ที่มีเงินเดือนน้อยกว่า 10,000 บาทสามารถสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash ได้ แต่วงเงินที่ได้รับการอนุมัติคงไม่มากเท่าไร เพราะมันขึ้นอยู่กับฐานเงินเดือนอยู่แล้ว ถ้าไม่จำเป็นต้องใช้เงินจำนวนมาก ผมว่าก็ดีนะครับ มีบัตรกดเงินสดเอาไว้ยามฉุกเฉิน อย่างช่วงใกล้สิ้นเดือนน่ะครับ เงินจะขาดมือกันอยู่บ้างนิดๆหน่อยๆ กดเงินไปใช้ก่อนได้

2021.09.24 7:36

เอื้อยสม

ถ้าเจ้าของกระทู้สนใจสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash เพราะเห็นว่าคุณสมบัติของผู้สมัครบัตรนี้รับคนที่มีเงินเดือนน้อยกว่า 10,000 บาทด้วย คุณดูบัตรกดเงินสดใบอื่นๆก่อนดีกว่า มีอีกหลายบัตรค่ะที่รับผู้สมัครที่มีฐานเงินเดือนน้อย น้อยกว่า 10,000 บาทเนี่ยมีเยอะนะ แต่คุณมาโพสต์ไว้นานแล้วอะ ป่านนี้ได้บัตรกงินสดไปใช้แล้วมั้ง

2021.10.02 14:37

Jatupat Y.

คนที่มีรายได้ไม่ถึงหนึ่งหมื่นบาทต่อเดือนก็สมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash ได้เหรอครับ ผมคิดว่าบัตรกดเงินสดของธนาคารจะให้เฉพาะผู้ที่มีรายได้เกินหนึ่งหมื่นบาทต่อเดือนสมัครได้เท่านั้นซะอีก เปิดโอกาสให้คนเงินเดือนไม่มากได้ทำบัตรกดเงินสดกับธนาคาร ก็ดีนะ ปลอดภัยดีครับ ดอกเบี้ยถูกกว่าไปกู้เงินนอกระบบเยอะ ไม่อันตรายด้วย

2021.10.17 14:39

Pima//

ช่วงนี้หลายคนอยากขอสินเชื่อหรือสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้ยามฉุกเฉิน อาจเป็นเพราะรายได้มันไม่สมดุลกับรายจ่าย แต่การไปขอสินเชื่อหรือสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้ อย่างเช่น บัตรกดเงินสด K-Express Cash ที่เจ้าของกระทู้ถามมา มันจะเป็นการเพิ่มภาระให้กับผู้ถือบัตรมั้ยคะ เพราะเอาเงินออกมาใช้ก็ต้องจ่ายคืนด้วย จะหาจ่ายคืนทันมั้ยอะ

2021.10.30 7:54

Tina3na

ระยะเวลาในการรอคอยการอนุมัติหลังจากที่สมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash ไปแล้วไม่น่าจะรอนานกว่าของธนาคารอื่นนะคะ เพราะไม่อย่างนั้นลูกค้าคงไปสมัครบัตรกดเงินสดของที่อื่นกันหมดแล้วล่ะ ถ้าไม่ติดขัดอะไรในส่วนของเอกสารและประวัติทางการเงินของตัวผู้สมัครเอง ไม่กี่วันก็รู้ผลแล้วล่ะค่ะว่าได้หรือไม่ได้ ถ้าไม่ได้ก็สมัครที่อื่น

2022.01.11 13:16

รัชดาภรณ์

เพื่อนๆคนไหนเคยสมัครแบบออนไลน์บ้างไหมคะ เห็นหลายคนที่สมัครแบบนี้บอกว่าได้รับอนุมัติค่อนข้างที่จะไวกว่าเราไปสมัครที่ธนาคารเสียอีกนะคะ เรามีบัตรพวกนี้อยู่แล้วก็เลยไม่ค่อยมั่นใจว่าเป็นแบบที่หลายๆคนบอกจริงๆไหม ถ้าใครสมัครแบบออนไลน์แล้ว เป็นยังไงบ้าง ก็มารีวิว ให้พวกเราหน่อยนะ เราเองก็คิดว่าจะสมัครเพิ่มอีกสักใบเหมือนกันนะ

2022.03.21 15:45

p'lek

ถามจริง เจ้าของกระทู้สนใจสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash เพราะเรื่องฐานเงินเดือนของผู้สมัครที่มีเงินเดือนไม่ถึง 10,000 บาทก็สามารถสมัครได้เท่านั้นเหรอครับ ถ้าแค่นั้นละก็ สมัครของบัตรกดเงินสดอื่นก็ได้ มีอีกหลายบัตรนะที่ฐานเงินเดือนไม่ถึงหมื่นก็สมัครได้ ลองดูของที่อื่นบ้างก็ดีนะครับ เผื่อมีจุดอื่นที่น่าสนใจมากกว่า

2022.05.23 13:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกเงินสดล่วงหน้า มันคืออะไร แล้วปกติบัตรอื่นต้องเสียมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี