Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash นอกจากจะเอาไว้กดเงินสดแล้วเนี่ย เอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ยคะ? พอดีไม่ค่อยเห็นข้อมูลเรื่องนี้เลย ไม่แน่ใจว่าจะเอาไปผ่อนของดอกเบี้ยพิเศษได้หรือเปล่า แล้วใช้ที่ไหนได้บ้าง พวกโปรโมชั่นหรือส่วนลดที่มาจากบัตรเวลาไปใช้ที่ร้านค้าหรือร้านอาหารต่างๆล่ะคะ มีด้วยมั้ย? เห็นบางบัตรมีให้ด้วย อยากรู้ว่าของบัตรนี้จะมีให้มั้ยน่ะค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ณภัทร

บัตรกดเงินสด สามารถใช้ได้เหมือนกับบัตรเครดิตเลยครับ สามารถเอาไปผ่อนสินค้าได้เหมือนกันครับ แต่ อาจจะต้องเชคก่อนนะครับว่า สินค้าที่เราต้องการผ่อน เขารับบัตรกดเงินสดของเราไหม เพราะว่าบัตรกดเงินสดมันต่างกับบัตรเครดิตเรื่องเดี่ยวนี้เลย บางทีผ่อนสินค้า ดอกเบี้ยอาจจะแพงกว่าบัตรเครดิตครับ ต้องถามเรื่องดอกเบี้ยดีๆครับ

2020.11.26 8:27

Narak55

KTC Proud สิคะน่าสนใจเพราะว่าชอบร่วมรายการกับห้างเยอะ บัตรนี้แตกต่างกับบัตรกดเงินสดเจ้าอื่นด้วยนะเพราะว่าสามารถที่จะสะสมแต้มได้ด้วย ผ่อนชำระสินค้าได้ 0% ถ้าคุณอยากซื้อของคุณต้องดูด้วยนะว่าเขารับบัตรนี้หรือเปล่า ถามพนักงานก่อนก็ได้ รู้สึกว่าเขามีเวลาให้ผ่อนโดยที่ไม่ต้องเสียดอกเบี้ยด้วยนะ ส่วนใหญ่ถ้าอยากรู้พวกโปรโมชั่นต้องลองสอบถามที่ธนาคารดูอ่ะ

2020.12.11 8:20

KanKan68==

ถ้าเจ้าของกระทู้อยากได้บัตรกดเงินสดมาไว้ผ่อนชำระสินค้าในอัตราดอกเบี้ยต่ำแล้วละก็ ผมว่าคุณมาถูกทางแล้วล่ะครับ ที่เหลือก็คือ เลือกบัตรที่ตรงกับการใช้งานของคุณที่สุด เช่น คุณชอบไปซื้อของที่ไหนเป็นพิเศษหรือเปล่า หรือว่าคุณชอบซื้อของประเภทไหน เพื่อจะได้ตัดสินใจสมัครบัตรกดเงินสดได้ถูกน่ะครับ ว่าแต่..คุณสมัครไปหรือยังเนี่ย?

2021.01.10 14:52

Jaroon )))

เจ้าของกระทู้กะว่าสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash ใบเดียวแล้วใช้คุ้มเลยใช่มั้ยครับ เอาไว้กดเงินสด เอาไปผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ เอาโปรโมชั่นหรือส่วนลดที่มาจากบัตรเวลาไปใช้ที่ร้านค้าหรือร้านอาหารต่างๆ ถ้าต้องการสิทธิประโยชน์ขนาดนี้ ผมว่าคุณไปดูบัตรเครดิตดีมั้ยครับ ได้ครบทุกอย่างตามที่คุณต้องการแน่ๆ

2021.03.22 5:18

ญาญ่า

อยากทราบว่า ถ้าเรารูดเงินสดหมดเเล้ว เราจะยังรูดผ่อนสินค้าได้อยู่อีกไหมคะ อยากทราบมากค่ะ กรุนาตอบกลับได้ไหมมาคะ

2021.06.14 8:37

Nawin na

มีคอมเม้นท์นึงบอกให้เจ้าของกระทู้ไปสมัครบัตรเครดิตมาใช้ดีกว่า ดูจากการใช้งานบัตรแล้วน่าจะตรงกับที่คุณต้องการมากที่สุด อ่านกระทู้ไปอ่านกระทู้มาผมก็เห็นด้วยกับคอมเม้นท์นั้นนะครับ แต่สงสัยเจ้าของกระทู้จะไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash มาใช้แล้วล่ะ ดูท่าจะสนใจบัตรนี้มาก หากได้บัตรกดเงินสดที่ถูกใจมาใช้ ดีใจด้วยครับ

2021.09.28 13:24

ลืมไปหรือเปล่า?

ที่เข้ามาถามเรื่องการใช้งานบัตรกดเงินสด K-Express Cash เนี่ยเจ้าของกระทู้ไปสมัครมาใช้หรือยังคะ ถ้ายังไม่ได้สมัครก็ดีไปนะ เราคิดว่าคุณควรศึกษาข้อมูลเรื่องการใช้งานผ่านบัตรก่อนที่จะไปสมัครมาใช้ เพราะการที่ไม่รู้ว่าบัตรนี้สามารถเอาไปใช้ทำอะไรได้บ้างมันอาจจะเป็นภาระมากกว่าเป็นการทำให้คุณสะดวกขึ้น เราคิดอย่างนี้นะ

2022.01.08 4:54

น้องตุ่น45

ถ้าบัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้และเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้ด้วยคงถูกใจเจ้าของกระทู้มากเลยนะคะ สมัครบัตรแค่ใบเดียวตอบโจทย์ตามความต้องการได้หมด ถ้าสมัครบัตรมาแล้วได้ใช้แบบคุ้มค่ามันก็ดีเนอะ แต่ก็ต้องระวังเรื่องการชำระเงินคืนด้วย เพราะว่าการใช้จ่ายผ่านบัตรมันง่ายและรวดเร็ว เงินที่ต้องเอามาจ่ายคืนต้องหาให้เร็วด้วยค่ะ

2022.03.17 5:29

Sopon68/

ผมคิดว่าที่หลายคนสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้ก็เพราะว่าอยากซื้อของแบบผ่อนชำระด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำนะครับ ส่วนเรื่องสิทธิประโยชน์อื่นๆก็มีนะ ต้องดูกันไปตามบัตร แต่ละบัตรเขาให้สิทธิประโยชน์หลักหรือจัดพวกโปรโมชั่นไม่เหมือนกัน อยู่ที่ว่าคุณอยากได้แบบไหนก็เลือกสมัครบัตรกดเงินสดของธนาคารนั้นไป เลือกที่ถูกใจเราที่สุดครับ

2022.04.19 15:2

:nonTiya:

เรื่องโปรโมชั่นและส่วนลดจากการใช้บัตรกดเงินสดอาจมีไม่มากนะคะ แต่เรื่องกดเงินสดและเรื่องผ่อนชำระค่าสินค้านั้นทำได้ อย่างที่บางคนเข้ามาคอมเมนต์ไว้ว่าให้เจ้าของกระทู้ลองดูพวกบัตรเครดิตไว้บ้าง เพราะมันอาจจะเหมาะกับการใช้งานของคุณมากกว่า เพื่อการใช้งานบัตรอย่างคุ้มค่าและเกิดประโยชน์ที่สุดต้องพิจารณาให้ดีก่อนค่ะ

2022.05.15 14:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกเงินสดล่วงหน้า มันคืออะไร แล้วปกติบัตรอื่นต้องเสียมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี