Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครทางอนไลน์ดีกว่ายังไงครับ

ผมอยากจะสมัครบัตรกดเงินสดยุเมะพลัสครับ แต่เห็นว่ามีหลายช่องทางการสมัคร และผมก็คิดว่าถ้าเราจะทำบัตรกดเงินสดสักใบ เราน่าจะไปทำที่เคาน์เตอร์เลย เพื่อความชัวร์และความสบายใจว่าทุกอย่างจะเรียบร้อย แต่บางคนก็บอกว่า เดี๋ยวนี้ทำได้ง่ายๆที่บ้านคือทำผ่านทางอินเตอร์เน็ตแบบออนไลน์ ผมก็ไม่ค่อยเห็นด้วยนะครับ ทำทางระบบออนไลน์จะดีกว่ายังไงครับ ถ้ามีปัญหาขึ้นมาก็ต้องไปที่เคาน์เตอร์อยู่ดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Elvis

ทำบัตรกดเงินสดยุเมะพลัส ผ่านทางออนไลน์ดีกว่ามากครับ เพราะว่าเนื่องจากจะประหยัดเวลาการเดินทางแล้ว เราก็ไม่ต้องเสี่ยงกับโควิดด้วย และแน่นอนก็คือมีการตรวจอนุมัติสินเชื่อเหมือนกันครับไม่ว่าจะทำที่ไหน และทำทางออนไลน์ไม่ใช้เวลานานในการสมัคร แค่ 10 นาทีก็เสร็จแล้วครับ และยิ่งถ้าสมัครผ่านทางแอพของยูเมะพลัส ยิ่งสมัครเร็วขึ้นครับ ถ้าคุณสมบัติผ่านก็ได้รับการอนุมัติแน่นอนครับ ผมเองก็ทำมาแล้ว ไม่มีปัญหาครับ

2020.09.04 16:5

น้อย

สมัครทางออนไลน์ช่วยให้เราสามารถเลือกเวลาที่เราสะดวก ในการสมัครใช้บริการได้ง่าย ทำให้เราสามารถเตรียมเอกสารหรือหาข้อมูลในการรวบรวมได้ง่ายกว่า เมื่อเราเดินทางไปยังสำนักงานเตรียมเอกสารไม่พอก็ต้องกลับมาเตรียมเอกสารอีกเสียเวลา แต่เดี๋ยวนี้มีบริการสมัครใช้บริการทางออนไลน์ก็ทำได้ง่ายๆ และมีสินเชื่อเอาไว้ใช้ในยามที่กศนอีกต่างหาก

2020.11.20 14:28

แป้ง

จริงๆแล้วการสมัครใช้บริการผ่านทางระบบออนไลน์ จะช่วยให้เราสามารถสมัครได้ตอนที่เราสะดวก ตอนที่เรามีเงินเพียงพอที่จะสมัครใช้บริการ เราสามารถที่จะกรอกเอกสารหรือปริ้นใบขอคำร้องได้ที่บ้านของตัวเอง และสามารถได้รับเอกสารที่บ้านได้เลย และยังสามารถสมัครใช้บริการได้ง่ายด้วยเงินเดือนขั้นต่ำก็น้อย ทำให้ใครๆก็อยากสมัครใช้บริการกัน

2020.12.21 15:47

Follow

แล้วสมัครทางออนไลน์เนี่ยจะได้อะไรพิเศษไหมคะ? @แป้ง ขอถามคุณหน่อยนะคะ ดูเหมือนว่าคุณจะอธิบายได้ชัดเจนดี และเหมือนว่าเข้าใจเงื่อนไขของบัตรกดเงินสดใบนี้อย่างดีแล้ว ยังไงก็ขอรบกวนเข้ามาตอบหน่อยนะคะ เพราะถ้าเป็น เรื่องดีๆจากการสมัครออนไลน์อย่างเช่นประหยัดเวลา ไม่เสี่ยงติด covid หรือสะดวกเรื่องอื่นๆเนี่ยอันนี้เราก็รู้ๆกันอยู่แล้วแหละ

2021.02.16 16:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี