Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ชำระบิลอะไรได้บ้างค่ะ

กำลังหาแอปที่จะเหมาะกับเราค่ะ เป็นแอป e-wallet ที่สามารถทำได้หลายอย่าง และที่สำคัญสามารถจ่ายบิลต่างๆได้ ที่บ้านมีบิลเยอะมาก เนื่องจากมีสมาชิกครอบครัวหลายคน และบางทีเราไม่สะดวกออกไปจ่าย ถ้าจะให้ไปจ่ายให้ครบทุกที่น่าจะเปลืองน้ำมันรถมาก และยิ่งช่วงนี้ออกบ้านไม่ได้เลยด้วย เลยอยากได้แอปที่ช่วยเราเรื่องนี้ได้ บิลมาเดือนหนึ่งเกือบ20 บิล เลยอยากทราบว่าTruemoney wallet จ่ายบิลอะไรได้บ้างค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สิงห์

ถ้าพูดถึงเรื่องการจ่ายบิล แอปTruemoney wallet ก็มีบบริการที่ช่วยให้ชีวิตเราง่ายขึ้นครับ ในเรื่องการชำระบิลต่างๆ เพราะเราสามารถจ่ายบิลในเครือทรูมูฟ บิลสาธารณูปโภค บิลค่าบัตรเครดิต ลีสซิ่งต่างๆ บิลอสังหาริมทรัพย์ ประกันภัย และยังมีบิลอื่นๆอีกหลายอย่างที่รองรับการชำระจาก Truemoney walletครับ คิดว่าเหมาะสำหรับผู้ที่ต้องชำระบิลเลยครับ

2020.09.02 14:54

ขวาน

ชำระได้ทุกปีนั่นแหละครับ ไหนว่าบินอะไรก็ตามที่มี QR code ให้แสดงในการจ่ายเงิน ก็สามารถใช้แอปพลิเคชั่น truemoney wallet ในการสแกนเพื่อจ่ายเงินได้แล้ว ไม่ต้องเดินทางไปยังถึงบริษัทหรือสำนักงาน ไม่ต้องคอยแลกตังค์หรือถอนตังค์กันอยู่ให้เสียเวลา ได้รับแจ้งคะแนนสะสมแล้วยังได้สิทธิประโยชน์จากการผูก app ของเซเว่นอีเลฟเว่นด้วย

2020.11.23 16:0

อ้อม

สามารถทำการสแกนจ่ายได้หลายบิลเลยนะคะ อย่างที่ใช้เป็นประจำคือค่าน้ำค่าไฟ แต่แทนที่จะคอยมาเติมเงินเข้า application นี้แนะนำว่าเดี๋ยวนี้อินเทอร์เน็ต banking ผ่านทางโทรศัพท์มือถือของเราก็สามารถ ที่จะทำการสแกนจ่ายผ่านทาง QR code ได้เหมือนกัน โดยที่เราไม่ต้องไปสมัครใช้บริการ true money wallet ก็ได้เหมือนกันค่ะ

2020.12.25 15:47

อะลาดิน

เราว่าแอป ทรูมันนี่วอลเล็ทเหมาะกับทุกคนมากๆเลยนะ เพราะคนส่วนใหญ่ ใช้จ่ายที่เซเว่นอีเลฟเว่น กันเป็นเรื่องปกติ วันๆหนึ่งเข้าเซเว่นกันกี่รอบ? ลองถามใจตัวเองดู ตอนที่กำลังคิดว่าจะใช้ G wallet ของค่ายไหนก็ถามตัวเองแบบนี้เหมือนกันค่ะปรากฏว่าคำตอบก็คือ True Money wallet เพราะเราเดินเข้าเดินออกเซเว่นหลายครั้งจริงๆต่อวัน บวกกับเราใช้ เครือข่ายทรูมูฟด้วยแหละเราเลยได้โปรโมชั่นหลายอย่าง

2021.02.20 3:53

/Chidpong=

กระเป๋าเงินออนไลน์มีเยอะมากเลยครับ อย่างTrue Money wallet ก็มีหลายคนชอบใช้ เพราะว่าพวกร้านค้าต่างๆให้จ่ายเงินผ่านแอพพลิเคชั่นนี้ได้ ซึ่งทำให้สะดวกมากเวลาที่ออกไปซื้อของหรือว่าทำธุระนอกบ้าน ใช้จ่ายผ่าน True Money wallet ได้เลย ไม่ต้องถือเงินสด ไม่ต้องจับเงินสดมากด้วย มันเหมาะกับสภาพการณ์ในตอนนี้มากเลยครับ

2021.07.25 16:29

Undo

@อะลาดิน ผมเองก็เข้า 7/11 บ่อยๆ มีApp true money wallet ด้วย ใช้บ้างไม่ใช้บ้าง บางอย่างก็จำกัดนะ อย่างเติมเข้าเนี่ยเติมน้อยๆไม่ได้เลย ต้องเติมเยอะๆ แต่ถ้าพวกเรื่องจ่ายบิลต่ๆ ผมก็จ่ายผ่าน true money wallet บ้าง จ่ายผ่าน App ธนาคารบ้าง ส่วนจะใช้ App ธนาคาร นอกจากว่ามีบางรายการทำไม่ได้จะใช้ App true money wallet แทนคับ

2021.07.27 11:16

สุภชัย

ตอนนี้ในตลาด วอลเล็ท ผมว่า ของทรู น่าจะมาเป็นอันดับต้นๆนะครับ การใช้งานมีหลายที่ให้เราเลือกใช้ครับ ซึ่งล่าสุด ห้างโลตัสก็สามารถใช้งานได้ด้วยครับ เป็นการใช้งานที่ปลอดภัยครับ ผมใช้งานก็จะจ่าย ร่วมกับแอพ 7/11 ครับ จ่ายแล้วได้เงินคืนด้วย หรือบางครั้งก็เอาไว้จ่ายเติมเงินเกมส์ครับ ใช้งานง่ายด้วย คิดว่าหลายคนน่าจะชอบเหมือนผมนะ

2021.08.26 8:11

Game

ก็ตามนั้นเลยครับ ตามที่คอมเม้นอื่นๆบอกมาแล้ว truemoney wallet สะดวกดีนะครับ สมัครใช้งานก็ง่าย ผมเองก็เพิ่งใช้ เอามาใช้จ่ายแบบสแกนจ่ายแบบโดยที่ไม่ต้องพกเงินสดมากกว่า เพราะผมเข้าเซเว่นบ่อย แล้วบางทีก็ต้องไปคอยกดเงินสดก่อนถึงจะไปเซเว่นได้มันเสียเวลาครับ ก็เลยสมัครใช้ True Money wallet ดีกว่า อยากไปซื้ออะไรก็ไปได้เลย

2021.09.12 17:0

น้อง...ตำลึง

ด้วยความที่เราไม่เคยใช้ wallet ของเจ้าอื่น เราก็เลยอยากจะพูดถึง True Money wallet เนี่ยแหละ เพราะว่าใช้ App นี้อยู่ ก็คือสะดวกนะจะจ่ายบินอะไรก็จ่ายได้ เติมเงินเข้าง่าย ส่วนมากเราจะใช้บริการสแกนจ่าย เวลาไปเซเว่น ไปห้างต่างๆ มันสะดวกดีไม่ต้องไปคอยกดเงินสด ถ้าสมมุติเงินสดเราไม่พอ เราก็เติมเงินเข้า wallet แล้วก็สแกนจ่ายได้เลย

2021.09.30 14:26

ภุริจิตร

True Money wallet ตอนนี้ไม่น่าจะต้องถามแล้วว่าจ่ายบิลอะไรได้บ้าง เอาว่าสามรถเติมเงินเข้าไปใน True Money wallet ได้เยอะแค่ไหนละ เพราะว่า เติมเท่าไรถ้าใช้จริงๆ ก็คิดว่าหมดแน่นอน จ่ายได้แม้แต่กระทั้งการซื้อตั๋วเครื่องบิน คิดเอาแล้วกันว่าบิลสินค้าอื่นๆจะเป็นยังไง ดูๆแล้วเจ้าTrue Money wallet กำลังเข้ามาครองตลาดบ้านเราเลยนะ

2022.01.13 15:1

อธิพงศ์

แอพนี้ถ้าใครที่ไม่รู้จัก ก็ถือว่าไม่ทันสมัยแล้วละครับ เมื่อก่อนอาจจะมีวอลเล็ทเยอะมากแต่ก็ไม่ได้ครอบคลุมการใช้งานเหมือนของเจ้านี้สักเจ้า ตอนนี้ วอลเล็ทของทรู สามารถใช้งานได้เยอะขึ้น ห้างร้านค้าหลายๆที่ก็เริ่มให้บริการชำระผ่านแอพตัวนี้เยอะขึ้น แถมคนที่เข้า7/11บ่อยๆก็ใช้งานตัวนี้ด้วยสามารถผูกเข้ากับแอพของ 7/11 ได้เลย

2022.02.22 14:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน)

ค่าใช้จ่ายในมหาลัยรวมทั้งหมด 4ปี ประมาณเท่าไหร่

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

ZAFIRA 2.2 CDX ใช้ดีไหม

All (การเล่าเรียน)

ค่าธรรมเนียมการศึกษาแบบเหมาจ่ายคืออะไรคะ

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay คือกระเป๋าเงินอนนไลน์

ผมใช้mPAYมาสักระยะแล้วครับในความรู้สึกที่ผ่านมาเท่าที่ผมได้ใช้นะครับ ผมใช้บ่อยมากครับช่วงนี้แล้วผมคิดว่าmPayที่ใช้อยู่ คือกระเป๋าเงินออนไลน์ บนมือถือ แค่เติมเงินเข้าไปในกระเป๋า ก็สามารถนําเงินนั้นไปใช้จ่าย ได้ตลอดเวลา เช่น ใช้เติมเงิน จ่ายบิลมือถือ ซื้อสินค้าและจ่ายบิลพวกสาธารณปโภคและบิลบัตรเครดิตต่างๆ

mPay

mPay สะดวก

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

mPay ใช้แทนเงินสด

สำหรับบริการ mPay ใช้แทนเงินสด จะช่วยอำนวยความสะดวกได้มากเลยครับ โดยส่วนมากแล้วที่ผมใช้mPayคือการบริการแบบเลือกชำระบริการได้ด้วยมือถือ แถมยังใช้บริการได้ตลอด 24 ชั่วโมง ครับ เพราะที่ผมเลือกจ่ายผ่านมือถือคือผมทำงานกลับเข้าบ้านก็ดึกแล้วครับำอเข้าบ้านก็ไม่ยากออกไปไหนแล้ว การเลือกmPayจ่ายจากมือภือประหยัดเวลาดีครับ

mPay

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี