Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากได้รายละเอียดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคาร CIMB ตัวนี้ค่ะ

ต้องการเปิดบัญชีกับธนาคารซีไอเอ็มบีค่ะ แต่ไม่อยากได้สมุดบัญชีมาด้วยค่ะ เพราะว่าบางครั้งเราก็ไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีใช่ไหมคะ บางทีก็ลืมไปแล้วว่าเก็บไว้ที่ไหน พอจะหาใช้ทีนี่ลำบากมากค่ะ แล้วเห็นว่าธนาคารซีไอเอ็มบีมีบัญชีเงินฝากแบบที่ไม่มีสมุดบัญชีอยู่ด้วย แต่ก่อนตัดสินใจก็อยากจะได้รายละเอียดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีตัวนี้ค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tulsi

สำหรับบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีเป็นบัญชีประเภทบัญชีเดี่ยวค่ะ เปิดบัญชีไม่มีขั้นต่ำในการเปิดและก็ไม่มีสมุดคู่ฝากด้วยนะคะ แต่ทางธนาคารจะทำการส่ง Statement (รายงานการใช้บัญชี) ให้กับเราทุกเดือนผ่านอีเมลที่เราแจ้งไว้กับธนาคารค่ะ และบัญชีนี้สามารถใช้งานร่วมกับบัตรเดบิททำให้การฝากเงิน ถอนเงิน โอนเงินง่ายขึ้น แล้วก็สะดวกขึ้นด้วยค่ะ

2020.07.19 11:40

Susie

แต่ต่างกันกับเรานะ เราไม่ชอบเลยถ้าเปิดบัญชีแล้วไม่มีสมุดบัญชี เพราะสมุดบัญชีมันมีดีตรงที่เราจะรู้ได้ว่าเงินเราเข้าออกเป็นยังไง ถ้าเกิดเงินหายไปในบัญชี อย่าน้อยก็ยังมีสมุดบัญชีที่จะยังเป็นหลักฐานได้ แต่ถ้าใช้แต่ในapp เงินหายไปจากบัญชีจะทำยังไง?? ตรงนี้เราไม่ไว้ใจเทคโนโลยีเท่าไหร่ค่ะ ถึงแม้จะทันสมัยแต่ยังไงก็ยังมีช่องโหว่อยู่ดี

2020.11.10 9:26

Joyry

ก็ถ้ามีบัญชีนี้แล้ว ธนาคารก็จะส่งรายการ การทำธุรกรรมการเงินผ่านบัญชีนี้ให้คุณทุกเดือนอยู่แล้วไม่ใช่หรอคะ ส่วนมากก็น่าจะส่งให้ผ่านทางอีเมล์นะคะ คุณไม่ได้รับหรอคะหรือว่าต้องไปเปิดบัญชีไม่ได้แจ้งอีเมลให้กับธนาคารไว้ เราคิดว่าถ้าเขาไม่ส่งให้เราผ่านทางอีเมล์ก็น่าจะเป็นทางไปรษณีย์เป็นเอกสารหรือเปล่าคะคือไม่ได้มีบัญชีนี้เหมือนกันค่ะก็เลยเดาๆไป

2020.12.16 16:27

ธิภา

เรื่องเชค ยอดเงินที่เหลือของเราไม่น่าจะมีปํยหาอย่างที่เพื่อนบางคนกังวลนะคะ เพราะว่าบัญชีแบบนี้จะเป็นการใช้งานออนไลน์คะ เราสามารถย้อนดูทีหลังได้คะว่าเราจ่ายอะไรไปบ้างคะ แล้วเราว่าดีด้วยนะคะ ตรงที่ข้อมูลการจ่ายเราสามารถพิมพ์ได้ว่าเราจ่ายเงินนี้ไปกับอะไรคะ แต่ถ้าเป็นสมุดบัญชี มันบอกแค่ตัวเลขบางทีเราก็ลืมว่าจ่ายอะไรไปบ้างใช่ไหมคะ

2021.02.12 7:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี