Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกสิกรไทยมาค่ะ ปกติก็ไปใช้บริการที่สาขาของธนาคารนี่แหละ แต่ว่าช่วงนี้อยู่ต่างจังหวัด แล้วก็ต้องไปถอนเงินที่สาขาของธนาคารกสิกรไทย แต่ว่าไม่ใช่สาขาที่เปิดบัญชีด้วยนะคะ ก็เลยอยากรู้ค่ะว่าถ้าเราจะไปถอนเงินต่างสาขาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทยแล้วจะถอนออกมาได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ? แล้วก็ต้องใช้อะไรบ้างคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Maprang

ถ้ามีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทยแล้วเราไปถอนเงินที่ต่างสาขาของธนาคารกสิกรไทยนะคะสามารถถอดออกมาได้สูงสุดวันละ 2,000,000 บาท โดยสิ่งที่เราต้องใช้ในการถอนเงินต่างสาขาก็คือสมุดบัญชีเงินฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทยและก็บัตรประจำตัวประชาชนของเราค่ะ ก็เลยถ้าจะเดินทางไปต่างจังหวัดก็อย่าลืมพกสมุดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของเราไปด้วยนะคะ

2020.08.23 9:40

19Jam

พอดีเลยกำลังจะไปถอนเงิน มาเที่ยวต่างจังหวัดแล้วเงินไม่พอ อยากรู้ว่าถ้าเราไปถอนเงินโดยไปทำธุรกรรมที่ธนาคารตรงนี้เขาคิดค่าธรรมเนียมไหมคะ ?? ถ้าคิดค่าธรรมเนียมด้วยเขาคิดยังไงหรอคะ แล้วถ้าเราไม่ไปทำธุรกรรมที่ธนาคาร เรากดเงินสดที่ตู้แทน เขาคิดค่าธรรมเนียมด้วยหรือเปล่าคะ ?? จะได้ตัดสินใจถูกว่าควรที่จะไปถอนเงินที่ไหนดี

2020.11.19 2:26

Bom2020

อยากรู้เหมือนกันนะครับ เพราะผมไม่มีบัญชีของธนาคารกสิกรมาก่อน แต่ตอนนี้มีความจำเป็นจะต้องเปิดบัญชีของกสิกรไว้ 1 บัญชี แต่คิดว่าเงินถอนเงินขั้นต่ำในแต่ละวันเราก็คงจะกำหนดได้ เหมือนบัญชีออมทรัพย์อื่นๆ แต่ก็ยังอยากรู้ว่า กำหนดได้สูงสุดต่อวันกี่บาท แต่ถึงผมเปิดบัญชีกับกสิกรผมคิดว่าผมไม่สมัครบัตรหรอกใช้ App ดีกว่า

2020.12.24 8:9

ภูวพัฒน์

ผมว่าน่าจะเบิกได้มากกว่า สองล้านนะครับ ถ้าเราไปที่สาขาช่วงบ่ายๆนะครับ สามารถได้มากว่าครับ เพราะว่าตอนนั้นเขามีลูกค้าแล้วครับ ที่เขากำหนดแค่2ล้าน เป็นเพราะเขาไม่อยากเก็บเงินไว้เยอะๆนะครับ แต่เอาจริงๆนะครับ ส่วนใหญ่แล้ว คนเรามักจะเบิกเงินที่สาขาที่ตัวเองทำไว้ครับ ยิ่งจำนวนเงินเยอะแบบนี้ด้วย ข้ามสาขาไม่ค่อยนิยมกันครับ

2021.02.17 6:44

Apple

ถ้าถอนต่างสาขาน่าจะต้องไม่เกินหลักล้านนะคะ เคยได้ยินมาแบบนี้ ถ้าหลักแสนยังพอได้อยู่ค่ะ จขกทจะถอนออกมาเป็นล้านเลยหรอคะต้องระวังหน่อยนะคะยิ่งถ้าเป็นผู้หญิงไปถอนเงินคนเดียว เดี๋ยวนี้อันตรายมาก ขนาดแค่กดเงินที่ตู้เอทีเอ็มยังโดนทำร้ายได้เลย เป็นห่วงนะคะเลยแค่อยากเตือนให้ระวังตัวไว้หน่อย ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดีโจรขโมยเยอะค่ะ

2021.06.07 11:44

แค่..หนึ่ง

ไปเที่ยวต่างจังหวัดแล้วเงินไม่พอ จึงอยากถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินสดที่ธนาคารหรือถอนเงินสดออกจากตู้เอทีเอ็มก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมกันทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับจำนวนเงินที่คุณต้องการถอน แต่คงไม่มากหรอกมั้ง คุณคงไม่ได้ถอนเงินเป็นล้านเพื่อเอามาเที่ยวหรอก ใช้เงินขนาดนั้นต้องไปเที่ยวต่างประเทศละครับ

2021.09.19 13:36

ตรีรัก

ปกติใช้งาน แต่ที่ธนาคารเหรอคะเวบาที่จะถอนเงิน ช่วงนี้ หันมาเปลี่ยนการถอนดงอนดีไหมคะ อย่าง ถอนเงิน ผ่านตู้ ATM แบบที่ไม่ต้องใช้บัตรก็สามารถทำได้นะคะ ไม่ต้องไปเบียดเสียดกันที่ธนาคารคะ เรื่องค่าธรรมเนียมในการถอนเงิน ถ้าทำแบบนี้ไม่ต้องจ่ายนะคะ หัดใช้ได้แล้วนะคะแอพพวกนี้อีหหน่อยจะเข้ามาแทนที่สาขาของธนาคารนะคะ

2021.10.08 15:40

บีบี บุญยพร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทยให้ถอนเงินต่างสาขาได้มากถึง 2 ล้านบาทเลย ถ้าจะถอนเงินสดออกมา เราว่ามันจะอันตรายนะเงินจำนวนมากอย่างนั้น เปลี่ยนเป็นโอนเงินดีกว่า ยิ่งโอนเงินผ่านแอพพลิเคชั่นในโทรศัพท์มือถือยิ่งสะดวกเลย แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้เงินสดก็ต้องระวังเมื่อไปถอนเงินออกจากธนาคาร ควรมีคนไปด้วยเพื่อความปลอดภัยค่ะ

2021.10.12 7:6

Monticha M

ถอนเงินบ่อยเหรอคะ เห็นเจ้าของกระทู้บอกว่าอยู่ต่างจังหวัดยังต้องถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย เปลี่ยนเป็นการโอนเงินผ่าน internet banking หรือ mobile application ของธนาคารกสิกรไทยดีกว่ามั้ยอะคะ สะดวก รวดเร็ว ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรเลยด้วย ใช้ไม่ยากหรอก ฝึกแป๊บนึงก็ใช้คล่องแล้วล่ะค่ะ

2021.10.25 14:47

Pawat-_-

เห็นด้วยกับคอมเมนต์นึงนะครับที่บอกว่าใช้งานแอปพลิเคชั่นของธนาคารดีกว่าไปทำธุรกรรมที่สาขาของธนาคาร แม้แต่การกดเงินสดตอนนี้ก็ไม่ต้องใช้บัตรแล้ว มีแอปพลิเคชั่นของธนาคารก็ไปกดเงินสดที่ตู้เอทีเอ็มได้เหมือนกัน สะดวก รวดเร็ว ไม่เสียค่าธรรมเนียมใดๆ ไม่แน่นะตอนนี้เจ้าของกระทู้อาจจะใช้แอปของธนาคารแล้วก็ได้ ใช้หรือยังครับ

2022.01.10 14:45

Pitsanu5-9

หลังจากที่เจ้าของกระทู้กลับจากการไปเที่ยวในครั้งนั้น คงหันมาใช้แอปพลิเคชั่นของธนาคารนะครับ อย่างที่มีคนมาแนะนำไปแล้วว่าการใช้แอปของธนาคารสะดวกกว่ามาก เวลาซื้อของหรือจ่ายค่าบริการอะไรก็สะดวก โอนเงินหรือสแกนคิวอาร์โค้ดผ่านแอปของธนาคารในโทรศัพท์มือถือของคุณเองก็จบเลย รวดเร็วทันใจ เงินในบัญชีก็ไปไวด้วยเช่นกัน

2022.03.18 4:49

วิววิว

จำเป็นต้องถอนเงินออกมาเป็นเงินสดเลยเหรอคะ ไปต่างจังหวัดแบบนั้นน่าจะหาวิธีอื่นได้เนอะ อย่างแบบ โอนเงินแทนได้มั้ย ถ้าไม่ได้จริงๆก็ต้องยอมจ่ายค่าธรรมเนียมในการถอนเงินต่างสาขาค่ะ แต่กี่บาทเราก็ไม่รู้เหมือนกัน ไม่ได้ไปถอนเงินที่ธนาคารนานมากแล้ว เราโอนเงินผ่านแอปพลิเคชั่นของธนาคารอย่างเดียวเลย สะดวกกว่าเยอะค่ะ

2022.04.30 8:7

Patompong

จำเป็นต้องถอนเงินออกมาเยอะเลยเหรอครับ ไปเที่ยวต่างจังหวัดเฉยๆหรือว่าไปทำงานครับเนี่ย ไม่ใช่อะไรหรอก การถอนเงินสดออกมาจากธนาคารครั้งละมากๆ มันน่าเป็นห่วงอยู่นะ ใช้วิธีโอนเงินไม่ได้เหรอครับ ไม่ต้องจับเงินสด ปลอดภัยจากมิจฉาชีพและไม่ต้องเสียเวลาไปที่ธนาคาร ไม่ต้องเสี่ยงกับโรคระบาดด้วย แล้วแต่คุณสะดวกนะครับ

2022.05.21 3:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ให้ธุรกรรมต่างๆง่านขึ้นด้วยบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank สามารถทำธุรกรรมต่างๆได้ตลอดเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าจะเป็นถอน ฝาก โอน เติม จ่าย นอกจากนี้ยังสามารถถอนเงินต่างสาขาได้สูงสุดถึงวันละ 2,000,000 บาท โดยต้องนำสมุดบัญชีกับบัตรประจำตัวประชาชนไปด้วย จ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายน และเดือนธันวาคม โดยทางธนาคารไม่ได้กำหนดจำนวนเงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เด็กเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกสิกรไทยได้ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าเราไม่ได้อัพยอดสมุดเงินฝากกสิกรไทยจะมีผลอะไรไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี