Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

ผมทราบว่า Exness.com คือ โบรกเกอร์ ที่ดีตอนนี้แทบจะดีที่สุดก็ว่า เค้าได้อันดับ 1 ของ Thai Broker Forex เพราะว่า โดดเด่นในเรื่องค่าบริการที่ถูก ทำงานรวดเร็ว การฝากถอนและการบริการดีเยี่ยม เค้าให้เรทฝากถอนก็ดีมากๆครับ คุ้มค่า สะดวก และ รวดเร็ว ผมสังเกตว่าเค้า มีเจ้าหน้าคนไทยให้บริการ Live chat 24 ชม. ตั้งแต่วันจันทร์ – ศุกร์ ซึ่งตอบคำถามได้ดีและละเอียดมาก แต่อยากทราบว่าข้อเสียของโบรกเกอร์นี้คืออะไร?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Lavina

ขอตอบนะครับว่าข้อเสีย EXNESSคือ ระบบไม่ค่อยเสถียร รีโควตบ่อยๆ ระบบเทรดค้าง โดยเฉพาะในช่วงที่ราคาผันผวนแรงๆ , ช่วงข่าวสำคัญๆ และ มีออเดอร์มากๆ รายละเอียดเงื่อนไขโบนัสไม่ค่อยชัดเจน บางทีต้องถามทางซับพอร์ตเพิ่มเติม บางทีก็เว็บเข้าไม่ได้ บัญชี Pro แม้ Spread จะถูกมาก แต่ยังมีโอกาสเกิด Requote นอกนั้นก็จัดว่าดีเลย เช่น ไม่มีค่าธรรมเนียมการฝ่ากเงิน มีความมั่นคงสูง ารฝากเงินขั้นต่ำของแต่ละบัญชี Standard, Standard Plus อยู่ที่ 1 USD และมีบริการ Live Support ตลอด 24 ชั่วโมง

2020.08.15 12:45

สมควร

โบรกเกอร์ Exness เป็นโบรกเกอร์ Forex ที่ดำเนินการมานาน เป็นที่รู้จักของคนไทย มีฐานลูกค้าเยอะ มีฝ่ายบริการลูกค้าไม่น้อยกว่า 13 ภาษาซึ่งรวมทั้งภาษาไทยด้วย ข้อเสียของ โบรกเกอร์ Exness ในการเปิดบัญชีเดโมเพื่อทดลองเทรด จะต้องมีบัญชีจริงก่อนถึงจะขอเปิดบัญชีเดโมได้ และยอดฝากขั้นต่ำ สำหรับบั Classic ตั้งแต่ 2,000 ดอลลาร์ ซึ่งถือว่าเป็นจำนวนขั้นต่ำมากเกินไป

2020.11.17 8:44

Mila45😪

ทุกอย่างมีทั้งข้อดีและข้อเสียจริงๆ ต้องศึกษาให้ดี เราเองไม่ค่อยมีความรู้เรื่องหุ้น เรื่องโบรกเกอร์อะไรนี่หรอกค่ะ อ่านกระทู้ยังคิดว่าโบรกเกอร์ Exness นี่สุดยอดจริง อะไรๆก็ดีไปหมดเลย พอมาอ่านคอมเม้นท์ที่พูดถึงข้อเสียของโบรกเกอร์ Exnessบ้าง ถึงได้รู้ว่า ข้อเสียก็มีเหมือนกันและต้องระวังมากด้วย ต้องศึกษาอย่างดีจริงๆค่ะ

2020.12.26 8:31

Anutin4699

อยากเล่นกับเจ้านี้เหรอครับ ผมว่าหันมาเล่นกับของบ้านเราดีกว่าไหม การลงทุนเล่นหุ้นกับของต่างประเทศ มันค่อนข้างมีความเสี่ยงมากเลยนะ เป็นความเสี่ยงที่มีมากกว่า 50% เลยนะครับ นักเล่นหุ้นหรือนักลงทุนส่วนใหญ่ในบ้านเราไม่ค่อยได้เล่นมากเท่าไร ถ้าคุณสนใจจริงๆ คุณต้องศึกษาข้อมูลหุ้นหรือการลงทุนต่างประเทศให้ดีก่อนตัดสินใจลงทุน

2021.02.22 16:15

หอมแดง

เคยไปอ่านรีวิวเกี่ยวกับ โบรกเกอร์ exness มาบ้างเหมือนกันนะคะ ส่วนมากก็ค่อนข้างจะมีรีวิวที่ดี แล้วคนก็นิยมใช้เยอะ เพื่อนเราที่ลงทุน Forex อยู่ก็ใช้โบรกเกอร์ exness ค่ะ ส่วนเรานะหรอ เข้ามาหาข้อมูลไปวันๆ ยังไม่พร้อมลงทุนค่ะ แต่ก็พอจะรู้บ้างว่า exness มีชื่อเสียงมากๆนะคะ คิดว่าเป็นโบรกเกอร์ที่เชื่อถือได้ หากจขกทสนใจก็ลุยเลยค่ะ

2021.09.20 15:51

เชิดศักดิ์

ดีขนาดนี้แล้วเพื่อนยังต้องมาหาข้อเสียอีกเหรอครับ เป็นผมเท่าที่คุณบอกมานะครับ ผมตัดสินใจลงทุนกับเจ้านี้แล้วละครับ ทุกที่ถ้าข้อดีมันมีขอ้เสียก็ต้องมีแหละครับ แต่ใครเขาจะบอก จริงไหมละครับ ถ้าดูๆแล้วข้อดีมันมีเยอะกว่าข้อเสียก็ลงทุนไปเลยครับ ขนาดตัวคุณเองยังเห็นแต่ข้อดีของเขาเลยครับ แสดงว่าย่อมน่าเชื่อถือแน่นอน

2021.12.18 6:33

ชนาวิน

ใช่ๆ ที่บอกมามีแต่ข้อดีทั้งนั้นเลย แค่นี้ก็น่าจะเป็นตัวตัดสินใจแล้วละครับว่าจะลงทุนเทรดกับของเจ้านี้ดีไหม เอาแบบนี้ดีไหมครับ อย่างเพิ่งลงเทรดในบัญชีจริงครับ ไปหีกเทรดกับบัญชี เดโม่ก่อนครับ เล่นให้เราทราบทิศทางของกราฤแล้วค่อยลงสนามจริงครับ แต่ก็ต้องระวังด้วยนะครับ การลงทุนในการเทรดเป็นการลงทุนที่มีความเสี่ยงสูงนะ

2022.01.24 15:13

พนิตพร

เห็นเพื่อนบอกว่า " EXNESS ระบบไม่ค่อยเสถียร รีโควตบ่อยๆ ระบบเทรดค้าง " อันนี้เขาเป็นบางเวลาใช่ไหมคะ เพราะตั้งแต่ที่เราหัดมาเทรดกับของเขาเราไม่ได้รู้สึกถึงอาการเหล่านี้เลยคะ หรือว่าอาจจะเป็นไปได้ว่าตอนนี้เขาได้ปรับปรุงระบบการเทรดของเขาแล้ว ส่วนตัวของเรา เราถือว่าเป็นอีกเข้าที่เทรดแล้วได้กำไรจริงๆเล่นไม่ยาก

2022.02.06 10:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ลดค่าใช้จ่าย

ค่า ft คืออะไร ทำไมต้องมีด้วย

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี