Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เพื่อนๆพอจะทราบไหมคะว่า Forex คืออะไร? แล้วถ้าเราอยากจะเล่น เราต้องทำยังงัยบ้าง?

เราเห็นเพื่อนๆหลายคนเล่น แล้วเค้าก็บอกว่ามันดี..ได้เงินเร็วและเยอะ เช่น โบรคเกอร์ exnessให้โบนัสเยอะมาก แต่ไม่รู้ว่ามันคืออะไร คือเหมือนกันกับหุ้นไหมคะ? แล้วแบบนี้จะมีความเสี่ยงสูงไหมคะในการที่จะเราลงทุน พอดีเราไม่ได้เป็นคนมีเงินเยอะเเยะอะไร เห็นเพื่อนเล่นก็เลยอยากเล่นตาม เผื่อหวังที่จะฟลุ้คมีเงินเอาไว้ใช้กับเค้าบ้างเล็กๆน้อยๆ ยังงัยขอเพื่อนๆมาช่วยตอบกันหน่อยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

prommin

ผมงงมาก ทำไมคุณถึงอยากจะเล่นเพราะเห็นคนอื่นเล่นครับ forex มันก็เหมือนกับการที่คุณไปเทรดหุ้นทั่วไปเลยครับ คือมีกำไรมีขาดทุน ผมอยากแนะนำว่า การที่เราจะลงทุนอะไรสักอย่างนึงเราต้องดูตัวเราเป็นหลักนะครับ ว่าเรามีเงินมากขนาดไหนที่จะเอาไปเสี่ยงแบบนั้น ไม่ใช่คิดว่าเราจะได้รับมากขนาดไหน เพราะว่ามันเป็นการลงทุนครับ อาจจะมีความเสี่ยงที่จะไม่ได้เงินเลยก็ได้

2020.08.21 12:45

ดาริน

Forex คือ ตลาดซื้อขายแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ เป็นการลงทุนเก็งกำไรในค่าเงิน ผ่านการซื้อ -ขายคู่สกุลเงิน แล้วเทรดเดอร์จะได้กำไรหรือขาดทุนก็มาจากส่วนต่างของสกุลเงินนั้นๆ ที่เทรดเดอร์ทำการซื้อขาย โดยจะทำการซื้อขายผ่านทางโบรกเกอร์เท่านั้น การเทรดก็มีความเสี่ยงอยู่แล้ว ถ้าคุณต้องการจะเป็นเทรดเดอร์ขอคิดให้รอบคอบก่อนตัดสินใจ

2020.11.17 10:46

🙂Wongsakorn🙂

คำพูดที่ว่า "การลงทุนทุกอย่างมีความเสี่ยง" ยังคงใช้ได้จนถึงทุกวันนี้รวมถึงเรื่องโบรคเกอร์ เรื่องเทรดเดอร์ด้วย ผมก็คิดแหละว่ามันต้องมีความเสี่ยงแน่ อย่างบางคนที่บอกว่า มาทางนี้แล้วได้เงินเร็ว ได้เงินเยอะ มันไม่น่าจะได้มาง่ายขนาดนั้นนะ คนที่ได้เงินแบบนั้นแสดงว่าต้องมีประสบการณ์มากแล้วใช่มั้ยครับ ต้องใช้เวลาจริงๆ

2020.12.26 13:50

<<NoppoN>>

ทำอะไรมันก็เสี่ยงทั้งนั้นนะทุกวันนี้ ถ้าใครมีเงินสำรองไว้บ้างก็ดีไป หากเอาไปลงทุนเล่นหุ้นหรือว่าลงทุนทำธุรกิจอะไรก็ตามเกิดเหตุขัดข้องขึ้นมายังพอมีเงินมาประคับประคองต่อไปได้ อย่างเจ้าของกระทู้ที่พอมีเงินอยู่บ้างเลยอยากเล่นหุ้นโดยหวังว่าจะได้กำไรบ้าง หากคุณไม่เดือดร้อนมากก็โอเคนะครับ แต่ก็อย่าทุ่มเยอะจนเกินไป

2021.02.23 6:18

จุไรรัตน์

พอร์ตในการลงทุนของเราจะอยู่ที่ ประมาณ 20000 us ก็รองๆเอาค่าเงินของบ้านเราไปคำนวนดูแล้วกันคะ เป็นการลงทุนที่เยอะเลยนะคะ แต่ถ้าได้ก็ไม่มากอยู่คะ แต่เชื่อเถอะคะ ทุกการลงทุน เขาไม่ได้ให้เราได้ของของอย่างเดียวหลอกคะ สักวันเขาจะต้องเอาคืนเราแน่นอนคะ แถมการเอาคืนของเขาจะเอาคืนแบบที่ว่าเราต้องติดลบไปเลยทีเดียวคะ

2021.12.18 6:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

การลงทุน Forex

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี