Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามเกี่ยวกับการเทรดการฟอเร็กซ์หน่อยครับ ว่าแตกต่างจากการเทรดหุ้นยังงัยบ้าง?

ผมกำลังจะเริ่มเล่น forex คือตามปกติผมเล่นหุ้นอยู่แล้ว แต่มีข้อสงสัยว่า การเทรดการฟอเร็กซ์แตกต่างจากการเทรดหุ้นยังงัยบ้าง? อย่างเช่นผมเล่นหุ้น เวลาที่เราจะเทรดต้องพิจารณาและหาข้อมูลเกี่ยวกับข่าวอุตสาหกรรมอยู่ตลอดว่าจะมีผลกระทบต่อปัจจัยของบริษัทที่เรามีหุ้นอยู่ด้วยไหม? ค่าเงินเป็นยังงัยขึ้นลงมากไหม? หุ้นเป็นสิ่งที่มีความผันผวนสูงมากสำหรับผม เลยหันมาเล่น forexแทน แต่อยากรู้ข้อแตกต่างครับว่าแตกต่างกันไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Peggy

การเทรดฟอเร็กซ์ แตกต่างจากหุ้นอย่างแน่นอนครับ เพราะ forex เป็นการเก็งกำไรเงินตราต่างประเทศไม่ได้เหมือนกับหุ้น ดังนั้น สำหรับผม ผมคิดว่ามีข้อดีกว่าการเล่นหุ้นไทยตรงที่ว่า ไม่ต้องห่วงว่าจะมีการทุบหุ้นหรือปั่นหุ้นครับ เพราะเงินที่อยู่ในตลาด forex นั้นเป็นเงินสกุลมีความมั่นคงสูงเช่น เงิน USD / JPY/ EUR/ CHF และ GBP ลองหาโบรคเกอร์ดีๆดูนะครับเช่น exness เป็นต้นครับ

2020.08.22 12:45

ปราโมทย์

สำหรับตลาด Forex แล้ว สามารถเริ่มต้นการทำกำไรด้วยเงินลงทุนที่ตำ่อย่างมาก เพียงคุณมีเงิน 300 บาทก็สามารถเริ่มต้นลงทุนได้แล้ว Forex ยังเป็นตลาดที่เทรดเดอร์สามารถซื้อขายได้ 24 ชั่วโมง และยังมีจุดเด่นในเรื่องการใช้เครื่องมือช่วยหนือโปรแช่วยเพื่อใช้ในการทำกำไร ทั้งยังมีเทคนิคต่างไให้เรียนรู้ในอิที่มีการอัพเดทอย่างสม่ำเสมอ

2020.11.17 11:29

support😃😃

เมื่อพูดถึงการเทรด forex หลายคนมักจะพูถึง Exness ด้วย นี่คือโบรคเกอร์บริษัทนึงใช่มั้ยครับ ผมยังไม่ได้เริ่มการเทรด Forex จึงยังไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องการเทรดมากนัก ผมอยากรู้ว่าทำไมต้องเป็น Exness ด้วยล่ะครับ เพราะโบรคเกอร์มีเยอะนะ อย่างที่บอกว่าหลายคนพูดถึงโบรคเกอร์นี้ ผมเลยอยากรู้ว่าที่นี่ดีกว่าที่อื่นยังไงอะครับ

2020.12.27 14:12

<<NoppoN>>

@support😃😃 ผมเองก็ไม่ได้รู้อะไรมากไปกว่าคุณเท่าไหร่นะ แต่เคยเห็นคนเข้ามาคอมเม้นท์ว่าโบรกเกอร์ที่ชื่อ exness เนี่ย มีข้อดรเรื่องการฝากเงินไว้กับเขา เรื่องโอนเงินก็เร็วมากไม่ต้องรอนาน แถมยังให้โบนัสเยอะมากอีกต่างหาก ซึ่งผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าคำว่า "โบนัส" มันคืออะไร ได้กันทุกหรือเปล่า ของที่อื่นไม่รู้เป็นไงนะครับ

2021.02.23 6:24

จุไรรัตน์

ไม่ได้จะว่าอะไรนะคะ เรา แค่อยากจะขอเตื่อนเพื่อนที่อยากจะเข้ามาวงการนี้คะ ว่าต้องคิดให้มากๆเลยคะ เราได้เงินเยอะแล้วก็เร็วก็จริงคะ แต่ความเสี่ยง มันก็มีตามมาเยอะด้วยเหมือนกันคะ อย่าคิดว่าจะได้อย่างเดียวคะ คนที่เสียหทดตัวกับพวกนี้ก็มีให้เห็นๆคะ ลงทุนในหุ้นบ้านเรายังจะดีกว่าลงทุนในความเสี่ยงสูงๆแบบนี้นะคะ

2021.12.18 6:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ)

อยากเปิดเซเว่น ต้องใช้เงินเท่าไหร่

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

การลงทุน Forex

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี