Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ควรจะลงทุนธุรกิจอะไรดีในยุค2000 โลกยุคดิจิตอล หุ้นหรือตลาดเงิน(Forex) หรือทองคำดี?

ตอนนี้โลกของเราแทบจะเปลี่ยนไปเป็นยุคดิจิตอลอย่างสมบูรณ์แล้วก็ว่าได้ การลงทุนแบบไหนที่จะเข้าถึงผู้คนได้มากขึ้น เพื่อนๆคิดว่าการลงทุนตอนนนี้ควรจะเป็นแนวแบบ forex ดีไหม? เรากำลังคิดว่าเราลงทุนอะไรดี เพราะเราต้องการนำเงินเก็บมาลงทุนให้งอกเงยมากขึ้น โดยที่ยังทำงานประจำอยู่ได้อย่างไม่มีผลกระทบ เพื่อนๆเราก็แนะนำให้เปิดบัญชีกับ exness เราก็เลยสนใจอยากจะรู้ข้อมูลเพิ่ม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

supakarn

สำหรับเรา เราไม่เคยคิดจะลงทุนเล่นอะไรแบบนี้เลย เพราะมันมีความเสี่ยงค่อนข้างสูงมาก ถึงแม้ว่าโลกจะเปลี่ยนแต่เราก็ไม่จำเป็นที่จะต้องไปเปลี่ยนตามโลกนี่คะ สำหรับเราเเล้ว เราคิดว่าการที่จะลงทุนอะไรก็ตาม ควรเป็นอะไรที่เรามีความรู้ถนัด ไม่ใช่อยากจะทำเพราะเห็นว่าคนอื่นบอกว่าดีหรือทำตามกระแส มันไม่คุ้มหรอกนะคะ เจ็บตัวเปล่าๆ

2020.08.25 12:45

วงศกร

ส่วนตัวผมคิดว่าจะลงทุนกับอะไรก็แล้วแต่ สิ่งที่ต้องคำนึงถึงไม่ใช่แต่เพื่อนำเงินมาลงทุนให้งอกเงยมากขึ้นเท่านั้น คุณต้องคำนึงถึงความเสี่ยงด้วยเพราะทุกอย่างที่มีการลงทุนไม่ใช่ว่าจะประสบความสําเร็จตลอด ขออย่ามองข้ามจุดนี้ไป ยิ่งในทุกวันนี้ถึงแม้โลกเปลี่ยนเป็นยุคดิจิตอลอย่างสมบูรณ์ แต่เงินไม่ใช่หามาได้ง่ายๆนะครับอย่าลืม

2020.11.17 12:29

ใช่เธอหรือเปล่า...😌

เราเคยได้ยินที่บ้านพูดถึงเรื่องการเล่นหุ้นนะ ที่บ้านบอกว่า มันน่าจะเป็นอีกช่องทางนึงที่เป็นรายได้ให้กับเราโดยที่เราไม่ต้องออกไปทำงานนอกบ้าน ไม่ต้องออกไปพบเจอผู้คน ยิ่งช่วงนี้มีการระบาดของโควิด -19 ด้วย ถ้ามองในมุมนี้เราว่ามันก็น่าสนใจ แต่ถ้ามองในมุมของเศรษฐกิจในปัจจุบัน มันจะโอเคมั้ยอะ จะไปลงทุนกับที่ไหนดีล่ะคะ

2020.12.27 14:30

ทิกเกอร์😼😻

@ใช่เธอหรือเปล่า...😌 ที่บ้านของคุณเขาก็พูดถูกนะครับ เรื่องการเล่นหุ้นที่ไม่ต้องออกไปนอกบ้านก็ทำให้คุณมีรายได้เพิ่มขึ้นได้ แต่คุณต้องมีเงินมาลงทุนด้วย เป็นเงินสำรองที่คุณไม่ได้จำเป็นต้องใช้ในตอนนี้น่ะครับ ลองเล่นหุ้นที่มีอยู่ในบ้านเราก่อน คุณต้องคอยติดตามข่าวสารอยู่ตลอดนะ ลงทุนไม่ต้องมาก ค่อยๆเรียนรู้ไปครับ

2021.02.23 7:10

ณภพ

เล่นหุ้นเหรอครับ เอาให้ดีนะครับ ต้องเชคทิศทางลมของหุ้นบ้านเราให้ดีๆนะครับ ตอนนี้หุ้นหลายตัวของบ้านเราล่วงเป็นว่าเล้นเลยนะครับ ส่วนเรื่องที่จะไปลงทุนกับ ฟอร์เลค อันนี้คิดให้หนักๆเลย ซื้อพร์อตการลงทุนของเขาหลายบาทอยู่นะครับ เอาว่า ช่วงนี้ถ้ามีเงินผมคิดว่าเก็บเอาไว้กับตัวเราเองก่อนดีกว่าครับ หลายๆอย่างบ้านเรามันยังไม่สวยเลย

2021.12.18 6:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีไหมใครเล่นforexแล้วได้ตลอด

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

การลงทุน Forex

ค่าswapในฟอเร็กซ์คืออะไรครับ ทำไมต้องมี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี