Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โบรคเกอร์ forex อันไหนที่มี support live chat ได้ดีที่สุด เพื่อนๆมาโหวดกันหน่อยน้าา

การมีโบรคเกอร์ที่มี support ด้าน Live chat ที่ดี มีชัยไปกว่าครึ่ง เพราะบางทีมีปัญหาต้องการถามและต้องการคำตอบอย่างเร่งด่วน ถ้าโบรกเกอร์ไหนที่มี Live chat ที่ดี จะช่วยให้เราแก้ปัญหาต่างๆได้ทันที โบรกเกอร์ไหนให้บริการ Live chat ดีที่ เพื่อนๆมีคำตอบในใจกันบ้างไหม? มาแชร์กันหน่อยนะคะ พอดีต้องทำรายงานเกี่ยวกับ forex เลยต้องการหาข้อมูลค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Marion

โดยความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ผมชอบของ Pepperstone กับ Exness ครับเพราะว่า มีความต่อเนื่อง รวดเร็วและความถูกต้องและความชัดเจนในการตอบคำถาม ทำได้ดีมาก พนักงานเอาใจใส่ตอบคำถามตรงจุด ( อันนี้เป็นเจ้าหน้าที่ที่เป็นคนไทยนะครับ ) เคยได้ยินมาว่าบางที่พนักงานเหมือนไม่อยากจะตอบคำถาม... ดีนะที่ผมไม่เจอแบบนั้น

2020.09.20 12:45

Lion King

จริงๆแล้ว Live Chat เป็นสิ่งสำคัญในการสื่อสาร และความเอาใจใส่ระหว่างโบรกเกอร์กับเทรดเดอร์ เวลาที่เทรดเดอร์มีปัญหาและต้องการคำตอบอย่างเร่งด่วน ทางโบรกเกอร์ที่มี Live Chat ที่ดีจะช่วยให้เทรดเดอร์แก้ไขปัญหาต่างๆได้ทันการ ผมเองชอบ Pepperstone เหมือนกัน จะมีเจ้าหน้าที่คนไทยที่ตอบคำถามได้ชัดเจนและเข้าใจง่าย และตอบได้ทุกคำถาม

2020.11.19 3:41

##ม่านไหม++

อ่านจากคอมเม้นท์ด้านบนแล้ว Live Chat ที่มาแรงจะเป็นของ Pepperstone นะคะ ที่จริงเหมือนจะเคยเห็นจากที่อื่นมาด้วย เขาก็พูดถึง Pepperstone นี่แหละ บอกว่าเจ้าหน้าที่ตอบคำถามดี รวดเร็ว ตรงจุดด้วย แต่ถ้าเป็นเรื่องอื่นๆล่ะ ของ Pepperstone ถือว่าโอเคมั้ยคะ เช่น การฝาก-ถอน ค่าสเปรด ความเสถียร..อะไรทำนองนี้น่ะค่ะ

2020.12.28 4:37

ลูกชิ้นปิ้ง🥖🍚🍥

ที่เคยได้ยินมาก็เป็นของ Exness นะคะที่เจ้าหน้าที่ตอบคำถาม live chat ดี แล้วเรื่องค่าธรรมเนียมก็ไม่สูงด้วย แต่ก็ที่อื่นเป็นยังไงเราไม่แน่ใจนะ ถ้าใครอยากจะเปรียบเทียบโบรคเกอร์ต่างๆว่าของที่ไหนมีข้อดีหรือช้อเสียอะไรบ้างคงต้องใช้เวลาพอสมควรค่ะ อยากให้ทุกคนได้เจอโบรคเกอร์ที่ดี จะได้เทรดอย่างปลอดภัยไม่เสียเงินฟรีค่ะ

2021.02.24 2:10

ณัทภวัต

เท่าที่ทราบมาเขาบอกว่าส่วนใหญ่จะต้อง ถาม-ตอบเป็นภาษาอังกฤษ ใช่ไหมครับ มีตัวหนึ่งที่ผมเคยอ่านเจอ น่าจะเป็นของ XM นะครับ ถ้าผมจำไม่ผิด เพราะว่่าชื่อมันจำได้ง่ายๆ เขาบอกว่ามีการโต้ตอบเป็นภาษาไทยด้วยใช่ไหมครับ แต่ถ้าใครเก่งในเรื่องของภาษาผมว่าไม่น่าจะมีปัญหาในเรื่องพวกนี้นะครับ อย่าจะเป็นแค่จุดเล็กๆที่ต้องปรับเพื่อคนไทย

2021.12.20 4:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันสุขภาพของ AIA ดีไหมครับ

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี