Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่ามีใครใช้โบรคเกอร์ไหนกันบ้าง? มาแชร์ประสปการณ์ความคิดเห็นกันหน่อยครับ

อยากทราบว่ามีใครใช้โบรคเกอร์ไหนกันบ้าง? พอดีอยากจะเปิดบัญชี forex แล้วต้องเปิดขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่ ผมสนใจเกี่ยวกับForex มานานแล้วตอนนี้กำลังศึกษาเกี่ยวกับโบรคเกอร์แต่ละที่อยู่ มันเยอะมากเลยอยากจะมาถามความเห็นของคนอื่นๆดูเพื่อจะได้ตัดสินใจถูกว่าจะเลือกที่ไหน ยังงัยมาแสดงความคิดเห็นกันนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Buangam

เราใช้ของ xm และ Exness อยู่ค่ะ แนะนำเลยเพราะว่าจะฝากจะถอนเงินอะไรไวมากถ้าจขกทอยากจะลงทุนไม่เยอะเราแนะนำให้เปิดเป็นบัญชี micro ค่ะของ XM 1.00 Lot เท่ากับ 0.01 Lot ในบัญชีปกติ และขั้นต่ำของ XM อยู่ที่ 5$ แนะนำให้คุณทดลองเปิดบัญชีเดโม่ทดลองเล่นไปก่อนค่ะ ถ้ามั่นใจแล้วค่อยลงเล่นหรือเปิดบัญชีจริง เอาใจช่วยนะคะ

2020.07.02 14:43

Boonchai

Pepperstone เป็นอีกโบรกเกอร์หนึ่งที่ได้รับใบอนุญาตจาก ASIC และ FCA นับได้ว่าเป็นโบรกเกอร์ที่มีความมั่นคง มีค่า Spread ที่ค่อนข้างต่ำมากสำหรับทุกคู่ที่เป็นสกุลเงินหลัก ทั้งยังมีความรวดเร็วในการเปิดปิดออเดอร์และเซิฟเวอร์ที่มาเสถียรภาพค่อนข้างสูง และมี Live Chat ที่มีเจ้าหน้าที่คนไทยให้บริการกับลูกค้าที่เป็นคนไทย

2020.11.20 11:41

ข้าวแต๋น🛶658

เจ้าของกระทู้ได้เปิดบัญชี forex หรือยังคะ เปิดกับโบรคเกอร์ไหน เราเห็นว่ามันผ่านมาหลายเดือนแล้วเลยอยากรู้ว่าการเทรดของเจ้าของกระทู้เป็นอย่างไรบ้าง เผื่อว่าจะมาเล่าประสบการณ์ให้อ่านสักหน่อย คงมีหลายคนที่สนใจลงทุนกับ forex แต่ไม่รู้ว่าจะเลือกโบรคเกอร์ไหนดี ต้องดูอะไรเป็นพิเศษมั้ย ถ้าสะดวกก็มาให้ข้อมูลกันบ้างนะคะ

2020.12.28 14:11

@พี่ฟ้า น้องฝน⛅⛅

ที่มีคนเข้ามาแนะนำเรื่องโบรคเกอร์เป็นไปตามนั้นเลยค่ะ สำหรับ XM, Exness และ Pepperstone ถือเป็นโบรคเกอร์ที่หลายคนให้ความไว้วางใจไปเทรดด้วย เนื่องจากมีความน่าเชื่อมากตามที่มีคนมาบอกไปแล้ว ลองเทรดกับโบรคเกอร์ที่น่าเชื่อถือ เป็นบริษัทใหญ่ ก็ดีเหมือนกันนะคะ ความเสี่ยงในการปิดบริษัทหนีคงมีไม่มาก แต่ระวังไว้หน่อยก็ดี

2021.02.24 5:41

ปฐพงศ์

Pepperstone ตัวนี้เข้ามาได้นานหรือยังครับ ผมไม่ค่อยได้ยินชื่อของเขาเท่าไรเลยครับ ส่วนใหญ่ หลายคนจะพูด ถึง ของ XM กับ Exnes กันเยอะกว่านะครับ คิดว่าถ้ามีการตอบคำถามเป็นภาษาไทยได้ก็น่าเลานนะครับ นั้นแสดงว่าเทรด ตัวนี้ได้รับความนิยมในบ้านเราด้วยเหมือนกันเพราะไม่อย่างนั้นเขาก็คงไม่กล้ามาเปิดในบ้านเราแน่นอน

2021.12.20 5:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

All (การลงทุน)

จุดคุ้มทุนหมายถึงอะไรคะ?

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี