Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

มีข้อสงสัยที่สงสัยมานานแล้วค่ะคือว่าบัตรสินเชื่อบุคคลเนี่ยมันจะมาในรูปแบบวงเงินสินเชื่อหมุนเวียนเหมือนกับธนาคารหรือเปล่าคะเพราะว่าดิฉันก็ไม่ค่อยเข้าใจในเรื่องนี้เหมือนกันบางคนก็บอกว่าเหมือนกันบางคนก็บอกว่าไม่เหมือนกันก็เลยอยากจะสอบถามคนที่พอมีข้อมูลช่วยบอกให้หน่อยได้ไหมคะเพื่อที่ดิฉันจะได้ทราบข้อมูลและประกอบการตัดสินใจในการทำขอบคุณมากค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธนาพร

ก็คือมาถึงเชื่อส่วนบุคคลนะมันก็มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบหมุนเวียนก็คล้ายๆกับบัตรเครดิตเลยมันจะให้เราได้รับเงินก้อนที่สูงถึง 5 เท่าของรายได้หรือไม่เกิน 1.5 ล้านบาทโดยการสมัครครั้งเดียวแถมยังไม่ต้องมีบุคคลหรือหลักทรัพย์ค้ำประกันใดๆและอีกอย่างยังสามารถกดเงินสดได้จาก ATM ที่มีเครื่องหมาย ATM POOL 24 ชั่วโมงได้ด้วย

2020.07.31 19:9

กิ๊ก

ช่วยให้เราสามารถมีวงเงินใช้จ่ายหมุนเวียนกับกิจการที่เราทำอยู่ เหมือนกับตอนที่เราเอาเงินมาหมุนหรือเอามาทำธุรกิจเสร็จแล้วก็ทำการผ่อนชำระคืนค่างวด เมื่อผ่อนชำระคืนเสร็จแล้วเราไม่จำเป็นต้องไปขอใช้สินเชื่อก็สามารถมีวงเงิน เอามาทำการหมุนหรือทำธุรกิจต่อไปได้ แต่ที่สำคัญก็คือการผ่อนชำระและจ่ายคืนให้ตรงเวลาเท่านั้นเองค่ะ

2020.11.21 5:11

พรรณิภา

สินเชื่อส่วนบุคคลเป็นสินเชื่อหมุนเวียนคะ ช่วงนี้หลายคนขอสินเชื่อส่วนบุคคลแบบนี้เยอะมากเลยคะ แต่ ส่วนตัวเราไม่เคยใช้ สินเชื่อของซีไอเอ็มบี นะคะ เพราะว่าแถวบ้านเราไม่มีธนาคารเจ้านี้คะ แต่ส่วนตัวแล้วเราคิดว่าสินเชื่ิส่วนบุคคลไม่ว่าจะเป็นเจ้าไหน การใช้งานก็จะเกมือนกันเลยคะ โอนเงินก้อนเข้าบัญ๙ีของเรา แล้วเราก็ผ่อนจ่ายคะ

2020.12.16 15:9

GOlf

พูดง่ายๆว่ามันก็คือบัตรกดเงินสดอ่ะครับ ถ้าอยากจะสมัครไว้เผื่อกดเงิฉุกเฉินก็สามารถที่จะสมัครได้ บัตรกดเงินสดตัวนี้สามารถที่จะกดเงินสดได้และสามารถที่จะใช้ผ่อนสินค้าได้ ดีกว่าบัตรเครดิตตรงที่ว่าเค้ามีระยะวลาให้เราผ่อนได้นานกว่าบัตรเครดิตเท่านั้นเอง แต่อย่าลืมว่าแม้คุณจะสามารถผ่อนได้นานกว่า แต่ดอกเบี้ยที่ตามมาก็มักจะสูงกว่าบัตรเครดิตด้วยเช่นกัน ...

2021.02.24 2:56

แมงมุมตัวน้อย

เจ้าของกระทู้ได้ไปสมัครบัตรสินเชื่อมาหรือยังคะ เป็นอย่างที่คุณคิดมั้ยเรื่องวงเงินสินเชื่อน่ะค่ะ เราก็ไม่เคยมีบัตรสินเชื่อ เคยเห็นคนมาเมนต์ว่า ธนาคารจะให้วงเงินในบัตรกับเรา หลังจากที่เราเอาเงินออกไปใช้แล้วคืนเงินตามที่กำหนด ธนาคารจะเพิ่มเงินให้เราเหมือนเดิม อธิบายมาก็ไม่รู้ว่าจะถูกหรือเปล่า ยังไงก็คืนเงินให้ครบละกันค่ะ

2021.12.15 13:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (การจ้างงาน)

พนักงานประจำสมัครได้ต้องมีอายุการทํางานกี่เดือนขึ้นไป

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี