Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

พอดีผมเจอโบรคเกอร์นึงขอไม่เอ่ยชื่อนะ ทำกราฟลากไส้แท่งเทียนยาวๆ ไปกิน SL หลายที รู้สึกไม่ค่อยอยากจะเสี่ยงต่อไป เลยมองๆหาโบรคเกอร์ใหม่ๆดูบ้าง ตอนนี้กำลังดูๆของexness มีใครเคยใช้โบรคเกอร์นี้บ้างไหมครับ? โบรคเกอร์นี้ความปลอดภัยเป็นยังงัย ? มีโอกาสที่เงินเราจะหายไหมหรือปิดตัวหนี? ฝากถอนง่ายไหมครับ spread เป็นยังงัยค่าswap เป็นยังงัย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Con

โดยส่วนตัวเราว่าexness ค่อนข้างมีความมั่นคงเลยค่ะ เป็นค่ายยักษ์ใหญ่ ที่เปิดมานานมากแล้ว มีเทรดเดอร์เยอะแยะมากมาย ไม่ใช่แค่คนไทยนะคะ คนฝรั่งก็เทรดกับค่ายนี้ ฝากเทรดทีหลายแสนเหรียญดอลล่าร์เลยนะ ถ้าไม่มั่นคงคงไม่มีใครกล้าเสี่ยงขนาดนี้หรอกค่ะ ฝากเงินถอนเงินก็เร็วมาก เราว่าที่นี่ความเสี่ยงต่ำค่ะ ยิ่งเรื่องเงินหายคงจะเป็นไปได้ยาก...

2020.07.01 14:43

Bingo

สำหรับโบรกเกอร์ Exness เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับการจัดอันดับให้เป็นโบรกเกอร์ Forex ที่ดีที่สุดของเอเซียมาหลายปี เป็นที่น่าเชื่อถือและความไว้วางใจของเทรดเดอร์ ทั้งยังมีเรทการฝากถอนแทบจะไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมและส่วนต่างๆ และมีความเร็วในการฝากถอน เงินเข้าทันทีและถอนได้ทันที่เช่นกัน ส่วน Spread ค่อนข้างต่ำ

2020.11.20 11:5

ข้าวแต๋น🛶658

ถ้าพูดถึงเรื่องชื่อเสียงและความน่าเชื่อถือ Exness ก็มีทั้งสองอย่างนะคะ อย่างที่คนมาคอมเม้นท์ไปแล้วว่าได้รับการจัดอันดับอยู่ในระดับที่ดีที่สุดในภูมิภาคนึงเลย มีคนเลือกใช้โบรคเกอร์ Exness นี้มากมาย กระจายอยู่ในหลายประเทศ อยู่ที่เจ้าของกระทู้แล้วล่ะค่ะ ว่ากล้าเสี่ยงอีกสักครั้งมั้ย ถ้าไม่ลองเทรดดูก็ไม่รู้อะนะ

2020.12.28 14:8

@พี่ฟ้า น้องฝน⛅⛅

เป็นยังไงบ้างคะ เจ้าของกระทู้ได้ลองเทรดกับ Exness หรือยัง ขอมารายงานผลให้ทราบด้วยได้มั้ย อาจมีคนใหม่ๆสนใจอยู่หลายคนนะคะ ที่เราเคยได้ยินบ่อยๆสำหรับโบรคเกอร์ที่หลายคนเชื่อถือและวางใจไปเทรดด้วยก็มี Exness, XM และ Pepperstone นี่ล่ะค่ะ ที่จริงมีอีกหลายที่นะ แต่ที่เราได้เห็นชื่อบ่อยๆก็มีสามที่นี้ ลองหาข้อมูลดูค่ะ

2021.02.24 5:36

Potato

จะลงทุนทั้งที ถ้ากลัวถึงขนาดนั้นผมว่าอย่าเพิ่งลงทุนเลยครับ ส่วนมากคนที่กล้าลงทุนไม่ว่าจะเป็นลงทุนกับอะไรก็ตามก็ต้องมีความกล้ากล้าหน่อย ขนาด exness ที่เป็นโบรกเกอร์ที่มีชื่อเสียงคุณยังกลัวขณะนี้ ยังไงลงทุนไปมันก็มีความเสี่ยงครับเสียงหลายเรื่องและต้องทำใจเอาไว้อยู่แล้ว เรื่องที่ควรกลัวที่สุดคือเรื่องขาดทุนนะ

2021.09.25 11:38

สุดารัตน์

โห้ย คิดได้ไงคะว่า โปรกเกอณืเจ้าดังๆแบบนี้จะโกงเราะคะ เขามีเงินที่จดลงทุนค่อนข้างมากเลยนะคะ ไม่ต้องกังวลไปหลอกคะ แต่ไม่ทราบว่าตอนนี้เล่นของเจ้าไหนเอาไว้บ้างไหมคะ หรือเพียวแค่มาสอบถามข้อมูลเอาไว้เท่านั้นคะ ถ้าจะเล่น เราว่าเล่นตามคนอื่นดีกว่าคะ เรื่องความเสี่ยงยังไงมันก็มีคะแค่ดีกว่าที่เราจะเล่นแล้วก็คิดคนเดียว

2021.10.29 15:4

พงษ์วริษฐ์

โบรกเกอร์ Exness เปิดมา เมื่อปี 2008 แล้วนะครับ ลูกค้าของเขาค่อนข้างเยอะเลยนะครับ ไม่ใช่แค่บ้านเราเท่านั้นครับที่สนใจเข้าไปลงทุนกับ โบรกเกอร์ Exness เหตุผลที่หลายๆคนสนใจเพราะว่าลงทุนเปิดบัญชี ไม่มากนะครับ เรื่องความเสี่ยงที่จะโดนโกงผมว่าไม่น่าจะต้องกลัวนะครับ เพราะมามีการโกงมันน่าจะมีมานานแล้วนะครับ

2021.10.30 14:43

ปฐพงศ์

เคยได้ยินไหมละครับ ที่เขาบอกว่า "ทุกการลงทุนย่อมมีความเสี่ยง" เคยได้ยินไหมละ นั้นแสดงว่าก็อาจจะเป็นไปได้ครับที่เขาจะปิด เทรดของเขา แต่ ก็น่าจะเกิดได้น้อยยนะครับ เพราะว่าถ้าปิดนี่เป็นเรื่องเลยนะ หลายคนทั่วโลกต่างให้การสนใจกับการลงทุนแบบนี้มากเลยในตอนนี้ แล้วอีกอย่างถ้าปิดจริง เราคงตามตัวเขาได้ยากนะครับ

2021.12.20 5:27

วสุวัฒน์

เจอคำนี้ไป ผมก็ไปไม่ถูกเลยครับ "ทุกการลงทุนย่อมมีความเสี่ยง" การเทรดพวกนี้ มีความเสี่ยงมากที่สุดแล้วละครับสำหรับความคิดของผม เพราะการลงทุนเทรดค่อนข้างที่จะใช้เงินในการลงทุนเยอะเลยครับ แล้วการเทรดพวกนี้บ้านเราเองก็ยังไม่ได้มีอะไรมาคุ้มครองด้วย ดังนั้นความเสี่ยงย่อมมาแบบเต็มๆอย่างแน่นอน ใครพร้อมรับก็จัดเลย

2022.01.19 15:45

กมลศิริ

มันก็มีโอกาสที่จะเป็นไปได้ แต่อย่างที่พี่ๆหลายคนบอกว่า ทุกการลงทุนมีความเสี่ยง ถ้าพี่ยอมรับตรงนี้ได้ก็สบายเลยคะ เดี่ยวนี้มีหบายอย่างที่เป็นการลงทุนแบบนี้ เราไม่ต้องเดินทางออกไปทำงานให้เหนื่อยนั้งอยู่กับบ้าน ก็สามารถมีรายได้เข้ามาได้ ตอนนี้ หนูก็ดูๆเรื่องของการซื้อขายเหรียญคริปโตอยู่เหมือนกัน ตอนนี้กำลังราคาดีเลย

2022.03.29 13:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

ลดค่าใช้จ่าย

ค่า ft คืออะไร ทำไมต้องมีด้วย

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

All (การทำธุรกิจ)

อยากเปิดเซเว่น ต้องใช้เงินเท่าไหร่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี