Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

สวัสดีครับผมเป็นมือใหม่กำลังหัดเทรดฟอเร็กซ์ ตอนนี้ผมกำลังฝึกเทรดโดยใช้บัญชี demo ผมได้กำไรดีมากเลยเงินในบัญชีผมเพิ่มจากเดิมเป็นสองเท่าเลย ผมคิดว่าผมพร้อมที่จะเปิดบัญชีจริงแล้วครับแต่ก่อนจะเปิดผมอยากถามว่าบัญชีจริงกับบัญชีเดโมนี่มันมีข้อแตกต่างอะไรบ้างครับ แล้วก็ผมขอคำแนะนำเกี่ยวกับการเทรดในบัญชีจริงด้วยนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Norval

บัญชีเดโมกับบัญชีจริงต่างกันที่บัญชีเดโมเทรดง่ายกว่าครับเพราะโบรกเกอร์มันไม่ได้ส่งออเดอร์ของเราไปตลาดกลางการซื้อขายเป็นแบบจำลองเท่านั้นก็เลยทำให้เราได้กำไรตลอด แต่นี่ไม่ได้หมายความว่าพอมาใช้บัญชีจริงแล้วจะไม่ได้กำไรนะได้แน่นอนครับแต่อาจจะยากกว่านิดหน่อย สิ่งที่ผมแนะนำคืออย่าลงทุนเยอะในตอนแรกลองเทรดน้อยๆก่อนนะครับ

2020.07.25 14:43

ขนมจีน

ส่วนตัวเราคิดว่าการเทรดกับบัญชีเดโมก่อนจะเทรดกับบัญชีจริง จะช่วยให้เทรดเดอร์มือใหม่ฝึกเล่นให้เก่ง เพื่อช่วยพัฒนาความสามารถและทักษะในการเทรดให้เก่งขึ้นอย่างรวดเร็วกว่าการเทรดด้วยบัญชีจริง เนื่องจากไม่ได้ใช้อารมณ์ให้การเทรดเหมือนกับการใช้บัญชีจริง ทำให้ไม่ต้องกลัวว่าจะเสียเงินไปจริงๆ และการเทรดกับบัญชีเดโมยังช่วยพัฒนาเทรดเดอร์ให้เป็นมืออาชีพได้ในระยะเวลาสั้นได้

2020.11.22 9:39

Tammarat 😉😉

ใจชื่นขึ้นมาเยอะเลยใช่มั้ยเมื่อเจ้าของกระทู้เทรดโดยใช้บัญชี demo แล้วได้เงินเพิ่มขึ้นมาตั้ง 2 เท่า อย่างน้อยก็ได้คุ้นเคยกับแพลตฟอร์มและการเทรด เมื่อเปิดบัญชีจริงก็มีพื้นฐานมาพอสมควรแล้ว เริ่มจากเงินน้อยๆก่อนน่ะครับหากจะเทรดจริงน่ะ ค่อยๆเก็บเกี่ยวประสบการณ์ไปดีกว่า เพราะข้อแตกต่างของบัญชีเดโม่กับบัญชีจริง มันคือ เรื่องเงินนี่แหละ

2020.12.29 10:0

ไนซ์ 🥗🍱 nice

ตอนที่เจ้าของกระทู้ทดลองเทรดแบบเดโมแล้วได้กำไรดีได้เพิ่มเป็นสองเท่าเนี่ย คุณใช้เวลาเทรดมานานแค่ไหนคะ? หลังจากนั้นก็อยากเทรดจริงเลยเหรอ มีความมั่นใจมากเลยนะเนี่ย คุณได้เทรดจริงแล้วมั้ย กับโบรคเกอร์ไหนคะ พอมาเทรดจริงแล้วมันแตกต่างกับการเทรดแบบเดโมยังไงบ้าง เป็นอย่างที่คุณคิดไว้หรือเปล่า เล่าให้ฟังบ้างค่ะ

2021.02.25 15:16

รัชนี

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง เวลาที่เทรดเดโม่เล่นๆนะคะ เทรดเดโม่เล่นๆ มันง่ายกว่าที่เราเล่นจริงเยอะเลยค่ะ เพื่อนเราหลายคนเล่นผ่านบัญชีเดโม่แบบคุณนี่แหละ ได้เงินมาเยอะมาก คิดว่าตัวเองเก่งแล้ว เลยสมัครเข้าบัญชีจริง โอนเงินเข้าไป ตอนแรกๆก็ได้อยู่นะ แต่ผ่านไปสัก 1 เดือนเท่านั้นแหละ เทรดเสียมากกว่าเทรดได้เป็นส่วนใหญ่ค่ะ

2021.09.15 14:13

สีแดง

ตอนแรกที่เห็นหัวข้อคำถาม ก็คิดว่าหมายถึงบัญชีออมทรัพย์หรือบัญชีเงินฝากทั่วไปซะอีก พอได้มาอ่านคำถามเต็มๆเพิ่งจะรู้ว่าเป็นการพูดถึงบัญชีเกี่ยวกับการลงทุน แต่ก็ถลำลึกเข้ามาอ่านแล้วค่ะ อ่านมาถึง comment ซะด้วย แล้วก็อยากคอมเม้นว่า เป็นเรื่องน่าสนใจค่ะขอบคุณคนที่มาตั้งกระทู้แล้วคนที่มาตอบทุกคนนะคะ ได้รู้เรื่องใหม่ๆที่ไม่เคยรู้เลย

2021.09.21 13:28

ปาณิสรา

หัดเล่นบัญชีเทรด demo มานานยังละ ถ้าเริ่มเก่งแล้วก็เปิดบัญชีเทรดจริงๆเลยก็ๆได้คะ แต่ลงแค่ขั้นต่ำก็พอแล้วนะคะ หัดเทรดครั้งละไม่มากก่อนนะคะ เอาว่าให้เราจับจังหวะ การเคลื่อนไหวของกราฟได้เก่งๆแล้วค่อยลงเล่นเยอะๆคะ ช่วงแรกๆอาจจะขาดทุนบ้างแต่ก็ถือว่าเป็นค่าประสบการณ์เอาแล้วกันคะ แต่ถ้าเสียมากๆก็ต้องหยุดนะคะ

2021.12.21 5:25

Kanchid

หัดเล่นบัญชีเดโม่แล้วสามารถทำกำไรได้เป็นเรื่องที่ดีครับ แสดงว่าตอนนี้พร้อมแล้วที่จะลงเล่นของจริง ตอนนี้ก็ต้องเลือกแล้วล่ะว่าจะเล่นบัญชีตัวไหนดี มีตัวเลือกในใจเอาไว้หรือยังละครับ ถ้ายัง ผมขอแนะนำเป็นบัญชีที่สามารถเทรดพวกโลหะหรือว่าพวกน้ำมันก็ได้ครับ สองตัวนี้เป็นตัวที่ค่อนข้างให้ผลตอบแทนที่ดี ลองพิจารณาดูครับ

2022.01.24 15:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

การลงทุน Forex

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ลดค่าใช้จ่าย

ค่า ft คืออะไร ทำไมต้องมีด้วย

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

การลงทุนหุ้น,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้นกลุ่มเกษตรและอาหาร

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี