Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะเริ่มต้นเล่นforexต้องทำยังงัย มีใครเคยเล่นบ้างช่วยแนะนำทีอยากเล่นมากเพราะได้เงินเร็ว

เราสนใจที่จะลงทุนกับ forex คืออยากให้เพื่อนๆแนะนำ โบรคเกอร์ที่เทรดหน่อยคะ เราได้ยินมาว่า exness เนี่ย ค่อนข้างน่าเชื่อถือใช่ไหมคะ? แล้วถ้าเราอยากจะเริ่มต้นเล่นเนี่ย เริ่มแรกเลยเราต้องทำยังงัยอ่ะคะ? เห็นเพื่อนบอกว่าต้องไปเปิดบัญชีกับ exness ก่อน ถึงจะเล่นได้ แล้วเพื่อนๆมีอะไรที่อยากจะแนะนำบ้างไหมคะ? อยากจะรู้ข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธนัชชา

ตลาด forexเนี่ย...เป็นอะไรที่มีความเสี่ยงสูงมากนะครับ!! คุณคิดดีแล้วหรอครับที่จะเล่น?? จริงๆผมแนะนำว่า อย่าเพิ่งเล่นจริงๆครับ เมื่อเปิญบัญชีกับ exness แล้วจะจะมีบัญชีทดลองเทรด เป็นบัญชีแบบ demo ยังไม่ต้องรีบเปิดเป็นบัญชีจริง เค้าจะมีโปรแกรมให้คุณลองฝึกเทรดดูก่อน และจะมีเงินปลอมไว้ให้ลองเทรด ยังไม่ต้องรีบร้อน ลองฝึกเล่นและหาข้อมูลดูก่อนนะครับ

2020.08.27 12:45

ทนง

คุณคิดว่าการเล่น Forex จะทำให้คุณได้เงินเร็วเหรอครับ ยิ่งคุณเป็นมือใหม่ด้วยแล้ว ผมก็ขอให้ความเข้าใจคุณถูกต้องนะครับ เพราะการเล่น Forex เป็นการเล่นที่เสี่ยง คุณทราบไหมว่าทุกโบรกเกอร์ทำไมจึงมีบัญชีทดลองที่เรียกว่า เดโม ให้เทรดเดอร์ในการเทรดครั้งแรก ก็เพื่อให้ช่วยเทรดเดอร์จะสามารถฝึกให้มีความชำนาญมากขึ้น

2020.11.17 13:12

ใช่เธอหรือเปล่า...😌

ขอโทษนะคะ ขอสอบถามเพิ่มเติมจากที่เม้นท์แรกบอกหน่อยนะคะ ที่บอกว่าเราสามารถเปิดบัญชีกับ exness แบบที่เป็นบัญชีทดลองเทรด เป็นบัญชีแบบ demo น่ะค่ะ ให้ลองฝึกเทรดดูก่อน และจะมีเงินปลอมไว้ให้ลองเทรดด้วย สามารถลองฝึกเล่นและหาข้อมูลดูก่อนได้ การที่เราไปเปิดบัญชีแบบที่ว่าเนี่ย มันมีค่าใช้จ่ายหรือค่าธรรมเนียมหรือเปล่าคะ?

2020.12.27 14:39

<<--Panu-->>

ได้ยินมาหลายครั้งละว่าเทรดฟอเร็กซ์แล้วได้เงินเร็ว ได้เงินดี มันดีอย่างนั้นเลยเหรอ? ยังไงก็ต้องหาข้อมูลกันก่อนอะนะ จะลงทุนทำอะไรก็ตามถ้าไม่มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนั้นเลยมันจะแย่เอาน่ะสิ บางคนก็เหมือนเจ้าของกระทู้ที่อยากมาลองเทรดพราะว่าเห็นคนอื่นหรือเพื่อนทำแล้วได้ตังค์ เลยคิดว่าตัวเองจะได้ด้วยเหมือนกัน

2021.02.23 7:57

โอฬาร

เป็นมือใหม่ที่อยากเล่น แนะนำเลยครับ ให้หาขู้มูลเกี่ยวกับ บริษัทที่เราจะงลงทุนให้ดีๆครับ ว่าเขาเป็นยังไงบ้าง แล้วต่อมาก็มาศึกษาวิธีการเล่นหรือว่าการลงทุนครับ เอาแบบให้เข้าใจนะครับ เพราะว่าแค่พอรู้ผมคิดว่าไม่น่าจะได้ครับ เข้าไปเทรดกับเขา ผมมั่นใจได้เลยครับว่าเงินลงทุนที่คุณลงไป ต้องหายไปกับตาของคุณอย่างแน่นอน

2021.12.18 6:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

กองทุนรวม,กองทุนรวมดัชนี

ขาย LTF ก่อนกำหนด จะเกิดอะไรขึ้น?

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี