Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ช่วยบอกข้อดีกับการเปิดบัญชีกับโบรคเกอร์ exness หน่อยคะ พอดีกำลังเลือกโบรคเกอร์อยู่

พอดีเราอยากจะลงทุน forex เลยพยายามหาข้อมูลและได้พยายามลองฝึกเทรดกับ demo มาได้สักพักนึงแล้วครับ ผมเลยอยากจะอยากลองเติมเงินจริงดูบ้างเพราะค่อนข้างเริ่มจะมั่นใจและเข้าใจวิธีบ้างแล้ว ผมอยากรู้ว่าถ้าเราจะเทรด Forex ควรใช้โบรกเกอร์ไหนดีครับ? เพราะเห็นหลายคนบอกว่า exness ดีที่สุด เจ้านี้เค้ามีอะไรดีครับ มาแนะนำข้อดีข้อเสียกันหน่อยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Helen

เราใช้เจ้านี้อยู่เพราะว่าไว้วางใจได้ เปิดมานาน ข้อดีคือ เทรดง่ายคนมีงบน้อยก็เทรดได้ leverage ไม่จำกัด เงินฝาก-ถอน บางเจ้าต้องเสียค่านายหน้าด้วย แต่ที่นี่ไม่ต้องเสีย ถอนง่าย เงินเข้าเร็ว สะดวก จริงๆคุณถามคำถามได้ดีนะครับเพราะการเลือกโบรคเกอร์มันเป็นปัจจัยสำคัญของธุรกิจเราเลยครับ แนะนำเจ้านี้เลยครับ ดีแน่นอน

2020.08.29 12:45

สุชาติ

Exnessถือเป็นโบรกเกอร์ระดับ Topในประเทศไทยด้วยการบริการที่ดี มีความโปร่งใสชี้แจงข้อมูลปริมาณการซื้อขาย รวมถึงจำนวนของลูกค้าประจำ และยังบอกถึงการถอนเงินของลูกค้า ทำให้เทรดเดอร์มั่นใจว่าจะไม่โดนโก่งอย่างแน่นอน และทางโบรกเกอร์ยังแจ้งว่าได้เก็บเงินทุนของลูกค้าไว้ในบัญชีเฉพาะของบริษัท ซึ่งแยกจากเงินทุนของบริษัท เพื่อสร้างความมั่นใจให้กับเทรดเดอร์

2020.11.18 6:40

Pichaya75 ⚽

ตอนที่เจ้าของกระทู้ทดลองเทรดกับเดโม คุณใช้ของที่ไหนครับ ไม่ได้เปิดบัญชีไว้กับ exness เหรอ คือ ผมเองก็ใหม่มากกับวงการนี้นะครับ ที่จริงยังไม่ค่อยรู้อะไรมากหรอก เลยขออนุญาตขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ถ้าหากว่าเราลองเทรดแบบเดโมกับของโบรคเกอร์นึง แต่ว่าพอจะเทรดจริงกลับไปเลือกของอีกโบรคเกอร์นึง มันจะเป็นไรมั้ยครับ?

2020.12.27 14:51

Bam Bamrung769

เรื่องข้อดีของการเปิดบัญชีกับโบรคเกอร์ exness เนี่ยผมได้ยินมาหลายคนละ เขาบอกว่าดีกันทั้งนั้น เรื่องการฝาก-ถอนไม่มีปัญหา แล้วยังมีโบนัสให้อีกต่างหาก อย่าถามนะครับว่าโบนัสนี้มันคืออะไร ผมก็ไ่รู้เหมือนกันแค่ฟังเขามา😂 แต่ใครที่รู้ เชิญเข้ามาบอกผมได้ คนที่รู้อยู่แล้วอย่าหัวเราะผมนะ ก็ผมยังไม่ค่อยรู้เรื่องนี่ครับ

2021.02.23 8:12

กุลธิดา

ไม่ทราบว่าฝึกจากบัญชี DEMO มานานหรือยังคะ อยากทราบจังว่าตั้งแต่หัดเล่นมา เมื่อเทียบกันแล้วระหว่างเทรดได้กับเทรดเสีย อันไหนมีเยอะกว่ากันคะ เราว่า เล่นแบบ DEMO มันต่างจากที่เราลงเทรดจริงๆนะคะ คิดว่าน่าจะเข้มข้นมากกว่าที่คุณทดลองแน่นอนคะ ยังไง หาข้อมูลแล้วก็วิธีการเทรด จากคนที่ลงเล่นจริงก่อนดีกว่าคะ ไม่ต้องรีบ

2021.12.18 6:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

All (การทำธุรกิจ)

อยากเปิดเซเว่น ต้องใช้เงินเท่าไหร่

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

กองทุนรวม,กองทุนรวมดัชนี

ขาย LTF ก่อนกำหนด จะเกิดอะไรขึ้น?

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี