Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครช่วยอธิบายค่าเสปรดที ว่ามีความสำคัญยังงัย แล้วโบรคเกอร์ไหนมีค่าสเปรดต่ำบ้าง?

ผมเพิ่งเริ่มหัดเล่น forex และเห็นคนชอบพูดว่า เวลาจะเทรดต้องเลือกโบรคเกอร์ที่เค้าให้ค่าสเปรดที่ต่ำๆ....ผมก็งงๆว่า ค่าเสปรดนี่คืออะไรหรอครับ? แล้วมันจะมีผลกับเรายังงัยเวลาเราเทรด? แล้วเพื่อนๆคิดว่าโบรคเกอร์ไหนที่เค้าให้ค่าสเปรดที่ต่ำบ้างๆ ผมเป็นอะไรที่เลือกโบรคเกอร์ไม่ถูกเลยครับ มีเยอะแยะหลากหลายมาก ถ้าเพื่อนๆคนไหนพอจะรู้ช่วยบอกผมทีนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Zubia

ค่าสเปรดก็คือ ค่าความต่างของราคาซื้อกับราคาขาย ถ้าค่าสเปรดต่ำ ก็จะเป็นผลดีต่อนักลงทุน ยกตัวอย่างง่าายๆนะ เหมือนกับคุณไปซื้อของที่ต้นทุนถูกอ่ะค่ะ เมื่อต้นทุนถูก คุณก็จะมีกำไรเยอะขึ้น ดังนั้นค่าเสปรดจึงเป็นสิ่งสำคัญมากสำหรับเทรดเดอร์ที่ควรต้องรู้ ส่วนโบรคเกอร์ไหนที่ค่าสเปรดต่ำๆ ก็จะมี exness กับ XM ค่ะ

2020.09.17 12:45

ภูมิ

น่าสนใจดีนะครับสำหรับการเทรด ที่มีการคิดถึงเกี่ยวกับค่าเสปรดที่ต่ำ สำหรับกับค่าเสปรดที่ต่ำในแต่ละตัว มักจะมีการเปลี่ยนแปลงไปเรื่อยๆจำเป็นต้องมีการเช็คอยู่ตลอดเวลาครับ เธอจะช่วยให้เราสามารถตรวจสอบความเคลื่อนไหวของกับค่าเสปรด ได้อย่างต่อเนื่อง เราจำเป็นต้องรู้ให้ได้ก่อนต้องการโบรคเกอร์ตัวไหน ถึงจะสามารถติดตามกับค่าเสปรดได้อย่างถูกต้อง

2020.11.18 13:30

-Ronnapob-33

เคยได้ยินอยู่คำว่า ค่าสเปรด เนี่ย แต่ในวงการของโบรคเกอร์มีแค่ Exness กับ XM เท่านั้นเหรอครับที่ให้ค่าสเปรดต่ำ ผมเคยเห็นชื่อของโบรคเกอร์ต่างๆมันมีเยอะมากเลยอะครับ แต่ต้องยอมรับว่าคนส่วนมากพูดถึงสองตัวนี้ คือ Exness กับ XM ซึ่งผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าที่คนเขาพูดถึงกันมากเป็นเพราะอะไร คงไม่ใช่แค่เรื่องให้ค่าสเปรดต่ำหรอก

2020.12.28 4:22

356Kajorn--

มีเม้นท์นึงบอกว่าโบรคเกอร์ที่ค่าสเปรดต่ำ คือ Exness กับ XM แล้วสองโบรคเกอร์นี้ให้ค่าสเปรดต่ำตลอดเลยหรือเปล่าครับ แล้วอย่างนี้โบรคเกอร์อื่นๆจะมีความน่าสนใจในเรื่องอะไรบ้าง? ถ้ามีดีแค่สองโบรคเกอร์นี้โบรคเกอร์อื่นจะแย่เอานะไม่มีใครไปลงทุนด้วย ซึ่งผมไม่คิดว่ามันจะเป็นขนาดนั้นหรอก ใครพอจะอธิบายได้ ขอเชิญนะครับ

2021.02.23 14:31

ณภัฌ

Spread ตัวนี้ใช่ไหมครับ ที่เราเจอบ่อย เขามักจะใช้ในหลายๆแบบนะครับ อย่างเช่น สเปรดคงที่ (Fixed) / สเปรดแปรผัน (Variable) หรือบางคน ก็บอกว่า หมายถึง การคิดค่าบริการหรือค่าธรรมเนียมในการเทรดที่โบรกเกอร์คิดจากเทรดเดอร์ นั่นเอง จะเป็นส่วนต่างของราคา Bid Price กับ Ask Price ซึ่งเมื่อคุณเปิด Order ในแต่ละครั้งนะครับ ดังนั้นต้องดูครับว่าใช้กับอะไร

2021.12.19 16:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุน Forex

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

หุ้น CPALL ตอบโจทย์ถือระยะยาวไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี