Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครรู้บ้างว่าถ้าอยากจะเทรดฟอเร็กซ์กับ Broker Exness จะต้องทำยังงัยอ่ะคะ?

พอดีว่าตอนนี้มีงานประจำและรายได้ที่คงที่แล้ว เลยอยากจะหารายได้ทางอื่นเสริม ตอนนี้สนใจอยากจะลงทุนกับ forex ดู แต่เพื่อนๆเเนะนำว่าให้เทรดกับ Broker ของ Exness เพื่อนๆคนไหนพอจะมีประสบการณ์บ้างคะ? ช่วยมาอธิบายที ว่าเราจะเข้าไปเริ่มต้นเทรดกับ Exness ได้ยังงัย? อยากจะเล่นแต่ดันทำไม่เป็นเลย เพิ่งเริ่มแรกอ่ะคะอาจจะมีบ้างที่อาจจะงงๆหน่อย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Marietta

แรกๆผมก็งงแบบคุณเลย แต่ก็ไม่ได้ยากอย่างที่คิดนะครับ ขั้นตอนแรกเลยคุณไปที่เวปไซด์ของ Exness แล้วก็ไปกรอกแบบฟอร์มเพื่อลงทะเบียน จากนั้น คุณก็แค่ยืนยันส่งเอกสารเกี่ยวกับข้อมูลของคุณเพื่อเริ่มเปิดใช้งาน แล้วก็ฝากเงินเข้าบัญชีครับ แค่เท่านี้ก็เรียบร้อยแล้วครับ เปิดใช้งานเทรดได้เลย แต่ผมสงสัยว่าทำไมคุณถึงเลือกที่จะเทรดกับโบรคเกอร์นี้ครับ??

2020.08.19 12:45

มองโกเลีย

Forex เป็นการเทรดที่ผ่านทางโบรกเกอร์ แต่ละโบรกเกอร์จะมีทั้งข้อดีและเสีย และเทรดเดอร์จะต้องมีข้อมูลและความรู้ความเข้าใจของตลาดการเทรดด้วย ยิ่งคุณอยากจะเป็นเทรดเดอร์แต่ยังไม่รู้เลยว่าจะเริ่มต้นการเทรดอย่างไร ผมว่าคุณอย่างเอาเงินไปเสี่ยงลย สู้เอาเงินที่มีอยู่ลงทุนอยากอื่นที่เหมาะสำหรับผู้หญิงสวยๆอย่างคุณจะดีกว่าไหม

2020.11.17 10:13

🙂Wongsakorn🙂

ผมก็คล้ายกับเจ้าของกระทู้เลยครับ อยากมีรายได้เพิ่มจากงานที่ทำอยู่แล้ว สนใจเรื่องพวกนี้แหละ แต่ด้วยความที่ไม่เคยรู้ ไม่เคยทำอะไรแบบนี้มาก่อน จึงต้องพยายามเข้ามาอ่าน มาหาข้อมูลเพิ่มเติม ซึ่งผมเองใหม่มาก ยอมรับเลยครับว่ายังรู้อะไรๆไม่มากอย่างที่ตั้งใจไว้ ถ้าเจ้าของกระทู้ยังคงชอบแนวทางนี้อยู่ พยายามนะครับ มันต้องมีวันของเรา

2020.12.26 13:42

ลูกแก้วแวววาว😉😉

เห็นหลายคนพูดถึงโบรกเกอร์ แบบคนที่เป็นมือใหม่ในการเล่นหุ้นจะไปลงทุนโดยผ่านโบรกเกอร์ก่อน อย่างชื่อของ exness เนี่ยเราก็เคยได้ยินนะคะ แต่ไม่รู้รายละเอียดมากนักหรอก ถึงจะเป็นมือใหม่แต่เล่นหุ้นด้วยตัวเองเลยมันจะเป็นยังไง จะไหวมั้ยคะ หรือว่าการทำแบบนี้ไม่ควรอย่างยิ่ง? อยากขอคำแนะนำจากผู้รู้เพิ่มเติมด้วยค่ะ😃😃

2021.02.23 6:4

ณัฐสุรัช

ถ้าสำหรับคนที่อยากเล่นนะครับ แนะนำว่าให้รองๆแทรด ในการเล่นแบบ เดโม่ดูก่อนครับ ว่าตัวเองมีความชำนาญในการเล่นหรือเปล่า หัดเล่นจนกว่าเราจะดูทิศทางของแต่ละตัวได้เก่งหรือไม่ก็พอจับจุดได้ครับ แล้วพอเล่น ก็รองลงเล่นแบบ ตรมคนอื่นดูครับ ค่อยเรียนรู้ไปครับ แต่อย่าลิมนะครับ การลงทุนแบบนี้มันมีความเสี่ยงที่สูงนะครับ

2021.12.18 6:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต)

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี