Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครเคยฝึกเล่น forex บ้าง?? อยากจะฝึกเล่น forex ทำงัยดี อยากรู้ด้วยคะว่าถ้าเป็นมือใหม่ต้องรู้อะไรบ้าง?

พอดีสนใจอยากจะเล่น forex มีเพื่อนๆแนะนำให้ใช้ของ Exness เราอยากจะรู้ข้อมูลเกี่ยวกับ forex หน่อยนะคะว่าถ้าเพิ่งหัดเริ่มเล่นเนี่ย คือเราต้องควรจะรู้ข้อมูลเกี่ยวกับอะไรบ้างคะ? forexเนี่ยถ้าเราเล่นแล้วเราจะมีรายได้ดีกว่าหุ้นไหม? เป็นเหมือนกับการการแชร์ลูกโซ่ทำนองนี้ไหมคะ? หรือ ซื้อแพ็กเกจแล้วจะได้รับผลตอบแทน?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thitiwut

ผมว่าคุณเข้าใจคำว่า Forexผิดแล้วล่ะครับ forex ไม่ใช่การแชร์ลูกโซ่ หรือ การซื้อแพ็กเกจแล้วจะได้รับผลตอบแทน และไม่ใช่การหาคนมาสมัครสมาชิก แต่ forex คือ การเก็งกำไร จากสกุลเงินต่างประเทศ และผู้ลงทุนต้องตัดสินใจเอง ถ้าเป็นอย่างที่คุณเข้าใจแล้วมีคนมาบอกคุณแบบนี้ แสดงว่าเค้ากำลังหลอกคุณอยู่นะครับ ส่วนเรื่องโบรคเกอร์ผมก็แนะนำ exnessครับ ลองไปศึกษาดูนะครับ

2020.09.12 12:45

โบตั๋น

การเล่น Forex เป็นตลาดซื้ออขายการแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ ซึ่งเป็นการเก็งกำไรในค่าเงินของการซื้อขายคู่สกุลเงินต่างๆ เช่น USD/JPY หรือ EUR/USD เทรดเดอร์จะได้กำไรหรือขาดทุนก็จะมาจากส่วนต่างของสกุลเงินนั้นๆที่เทรดเดอร์ได้ทำการซื้อขาย ดังนั้นเทรดเดอร์ควรศึกษาข้อมูลต่างๆของตลาด Forex ให้พร้อมก่อน เพราะตลาดForex มีความเสี่ยงสูง และยังมีความผันผวนมาก

2020.11.18 9:29

45Ananchai00

สงสัยคนที่เขาถูกหลอกให้ลงทุนกับ forex แล้วต้องสูญเสียเงินจำนวนมากตามข่าวที่ผมเคยเห็น คงจะโดนหลอกให้เข้าใจผิดอย่างที่มีคนบอกเจ้าของกระทู้แน่เลย ผมก็เคยคิดอย่างนั้นนะ พอได้ยินคำว่า "forex" คิดถึงแชร์ลูกโซ่ขึ้นมาทันที เรื่องการลงทุนนี่ต้องศึกษาให้ดีจริงๆ ประเภทที่ว่าลงทุนน้อยแต่ได้กำไรมากในเวลาอันรวดเร็ว มันไม่มีหรอก

2020.12.28 3:53

Puttipong1608

@45Ananchai00 ผมก็คิดเหมือนคุณนะครับ พอได้ยินคำว่า "forex" ผมคิดถึงแชร์ลูกโซ่ขึ้นมาทันทีสงสัยเพราะจากข่าวที่ออกมานั่นแหละ ใครที่คิดจะลงทุนอะไรต้องตรวจสอบให้ดีจริงๆ แต่บางคนเขาก็พยายามดูอย่างดีที่สุดแล้วก็ยังพลาดโดนหลอกทำให้สูญเสียเงิน บางคนเนี่ยเสียเงินจำนวนไม่น้อยเลยนะครับ ใครเจออย่างนั้นนี่พูดไม่ออกเลย

2021.02.23 12:30

ยศกร

อยากฝึกเล่นเหรอครับ คิดในใจไว้ยัง ว่าอยากจะเล่นของเจ้าไหนแบบ จริงๆจังๆนะครับ ถ้ายัง ก็ต้องตัดสินใจแล้วครับ ผมมีตัว สองตัวให้เลือกครับ คือ XM กับExness ไม่ต้องเล่นจริงก่อนก็ได้ครับ เรียนรู้ด้วยตัวเองแล้วจะทราบว่าเป็นยังไงครับ ทั้งสองตัวที่ผมแนะนำ เขามีบัญชีให้เราทดลองครับ หัดเล่นตัวนั้น แล้วจะทราบว่ามันทำงานยังไง

2021.12.19 15:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

หุ้น CPALL ตอบโจทย์ถือระยะยาวไหม

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

ค่าswapในฟอเร็กซ์คืออะไรครับ ทำไมต้องมี

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี